Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว้าย ๆ socket 479 คืออะไรค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tassapon View Post
    คำว่า centrino ที่ถูกต้อง ไม่ได้มีแต่ cpu ซะหน่อย ต้องมีการ์ด wireless ของ intel ด้วย
    "centrino" ที่ถูกต้องจริงๆ หมายถึงส่วนประกอบ 3 ส่วนครับ ได้แก่ โปรเซสเซอร์, ชิปเซ็ต และ โมดูลสื่อสาร ครับ เนื่องจาก "centrino" เป็นกลยุทธทางการตลาดของอินเทล ซึ่ง ทาง Intel ได้กล่าวไว้ว่า "การที่ผู้ผลิตพีซีจะใช้แบรนด์ "เซนทริโน" ในการทำตลาดได้นั้น จำเป็นต้องมีครบทั้ง 3 ส่วน หากมีเพียงโปรเซสเซอร์และชิปเซ็ต โดยขาดโมดูลสื่อสารไปแล้ว ซิสเต็มนั้นไม่เรียกว่า "เซนทริโน" และไม่สามารถใช้ชื่อ "เซนทริโน" ในการทำตลาดได้"

และที่ผมตอบน้องเขาไปเกี่ยวกับ Centrino M หรือ Centrino-Duo Technology ได้นั้น คือ สามารถใช้กับ CPU ที่มาภายใต้ "เซนทริโน" (สำหรับ socket 479) ได้ครับ ทั้งใน Centrino M หรือ Centrino-Duo Technology

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะค่ะพี่ ๆ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        ไม่เป็นไรคับ
        มารับคำขอบคุณไปเฉยเลย . . .

Comment

Working...
        X