Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oc 4800+ ครั้งแรก ช่วยดูให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Pimpixel View Post
    ป้ามารายงานผลค่ะ เมื่อคืนหลังจากปรับไฟแรม 2.2
    OC ไป (10*295) จอฟ้าทันตาเห็นเลยค่ะ
    แกฟ้องว่า 'Beginning Physical dupm memory"
    Reboot แล้ว เลยปรับไฟแรมลงเหลือ 2.10 ปรับ
    cl เป็น auto หมด เพิ่มตัวคูณเป็น (11*245 )ก่อนค่ะ
    เดี๋ยวจะเพิ่มเป็น 11*275

ถามอีก 1 ข้อ ว่า Cl 4 4 4 15 กับ CL 5 5 515 ฯ
    มันต่างกันยังไง ตัวไหนหลวม ตัวไหนแน่นค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    ตัวหลวม CL5 ครับ ปรับแน่นแล้วจะดันยาก

Comment

Originally posted by Pimpixel View Post
      ป้ามารายงานผลค่ะ เมื่อคืนหลังจากปรับไฟแรม 2.2
      OC ไป (10*295) จอฟ้าทันตาเห็นเลยค่ะ
      แกฟ้องว่า 'Beginning Physical dupm memory"
      Reboot แล้ว เลยปรับไฟแรมลงเหลือ 2.10 ปรับ
      cl เป็น auto หมด เพิ่มตัวคูณเป็น (11*245 )ก่อนค่ะ
      เดี๋ยวจะเพิ่มเป็น 11*275

ถามอีก 1 ข้อ ว่า Cl 4 4 4 15 กับ CL 5 5 515 ฯ
      มันต่างกันยังไง ตัวไหนหลวม ตัวไหนแน่นค่ะ
      ขอบคุณค่ะ
      ขอดู CPU Z ทุกหน้าครับ ที่ 10x 285 ก็ได้ครับ ไฟ 2.2 นะ

Comment

กองเชียร์เยอะจัง

Comment

ขอบคุณกองเชียร์ และทุกแรงใจค่ะ
          น้าวิกร ค่ะ ตอนนี้ ไฟแรม 2.2 แล้ว ไฟ CPu 1.400
          Cl auto หมด Cpu Temp ตอนไม่เปิดแอร์ 57-60 C
          ที่เหลือ ตาม CPU-Z จ๊ะ ขอบคุณค่ะ
          Attached Files
          Last edited by Pimpixel; 24 Feb 2009, 14:35:58.

Comment

อ้อลืม ตอน (10*285) แล้วจอฟ้า ไม่ได้ capt. CPUZ ไว้ค่ะ

Comment

ขอบคุณกองเชียร์ และทุกแรงใจค่ะ
              น้าวิกร ค่ะ ตอนนี้ ไฟแรม 2.2 แล้ว ไฟ CPu 1.400
              Cl auto หมด Cpu Temp ตอนไม่เปิดแอร์ 57-60 C
              ที่เหลือ ตาม CPU-Z จ๊ะ ขอบคุณค่ะ
              เหอๆขาดหน้าสำคัญเลยนะนั้น ขอหน้า memory ด้วยครับ
              Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:37:15.

Comment

โอ้ย ขอบคุณค่ะ ลืมจริงๆด้วย
                Last edited by Pimpixel; 24 Feb 2009, 14:37:40.

Comment

อืมมม....ทีนี้ป้าก็ใช้งานด้วยโปรแกรมสามัญประจำวันป้าดู ว่ามันไปรอดรึเปล่า

ตามด้วยโปรแกรมไม่สามัญประจำวัน(โปรแกรมเทสต่างๆ) ว่าออกอาการอะไรรึเปล่า

ถ้ารอดไม่มีอาการน่าสงสัย ก็ถือว่าเสถียรเรียบร้อยโรงเรียนป้าพิม อิอิ

แต่ดูจากทุกหน้าแล้วผมคะเนว่า น่าจะเสถียรแล้วล่ะ เพราะสเปคผมไม่หนีป้าเท่าไหร่

มาเสถียรสุดที่ บัส ที่ตัวคูณ 11 ก็ราวๆนี้

แต่ด้วยอากาศ ตอนนี้เคลียร์ไบออสแล้ว ทุกอย่างมาตรฐานโรงงาน เอิ๊กๆ

Comment

ขอบคุณค่ะ น้อง pann ใช้งานปกติได้ดีมากๆ นิ่ง
                    แต่พอ Run Orthos แค่ priority 2 มันยังไม่ผ่านเล้ย
                    เลยไม่รัน สงสัย โปรแกรมออโทสมันไม่ดี
                    เอารูปมาให้ดู สดๆ ร้อนๆ

ขอถาม ว่า ค่า priority 1-9 มันต่างกันยังไงค่ะ
                    ขอบคุณค่ะ ป้าพิม
                    Attached Files

Comment

3 นาทีไม่รอดจอดทักลุงแบบนี้ ถือว่าไม่น่าเสี่ยงครับ อิอิ ต้องลดความร้อนแรงลง

จริงอยู่ครับใช้งานไม่มีปัญหาตอนนี้

เพื่อฟลุ๊คป้าแชทเอ็มกับผมติดลม เล่นเว็บก็ติดพัน แคมฟ๊อกก็สนุก

เพลงก็ฟัง หนังก็ไรท์ ยังแปลงคลิปลงมือถือไปด้วย มีหวังพรึ่บ!!! นะป้า

หัวข้อเทสป้าลองทีละอย่างดูหน่อยจิครับ

เช่นเทส CPU อย่างเดียวดูก่อน แล้วค่อยแรม จะได้รู้ว่ามันจอดเพราะ CPU รึว่า แรม

เพราะป้าเทส CPU กับ แรม พร้อมกันนะนั่นน่ะ

Comment

กับคนอื่นเรีกตัวเองป้า
                        ดันเรียกผมน้าซะงั้น เอิ้กๆๆ

มี 2 แบบให้ลองครับ อับอาการแบบนี้ของ N61P-S

CL 5-5-5-15 DDR 333(667) ฟิดมันลงไปครับ
                        HT x4 ลองด้วย x3 ให้รอด แล้วค่อยขยับไป 4/5 ตามกำลัง
                        ไฟ CPU กับ แรมก็ตามที่บอกนันแหละครับ
                        ตัวคูณ 11

อีกอันให้ปรับเหมือรเดิม ขยับตัวคูณลงมา 10 ครับ

Comment

ขนาดป้าพิม ยังเรียกน้าวิกร สงสัยน้าวิกร หงำเหงือก อิ อิ

Comment

แล้วน้าของป้า เขาเรียกอะไรล่ะนิ? อิอิ

Comment

แวะมาให้กำลังใจยามดึก สู้ๆค๊าบ

Comment

เป็นกำลังใจให้อีกคน

Comment

Working...
                                X