Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะเปลี่ยนไป AMD ครับ แต่วันนี้ไปลอง Intel มาเลยจะมาถามว่า AMD มีแบบนี้อะป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ออ.................จริงซินะ ภาพออกมาเนียนจริงๆ เปิด ATi avivo ใช่ไหมครับ

Comment

แจ่ม ๆ

Comment

Originally posted by pann View Post
        4600+ ออนบอร์ด Asrock NF7G-HDready

ไม่มีปัญหา หนวดเป็นหนวด เคราเป็นเครา

ชัดแจ๋ว จริงๆครับแจ่มดี

Comment

LE1200 @2.4Ghz + 740G ก็ดู720pได้สบายๆนะครับ ยังไม่เคยลอง1080p

Comment

ของผม 5000+ กับการ์ดจอออนบอร์ด HD3200 ใช้ K-lite สบายๆ

Comment

Originally posted by Khow View Post
              ผมว่าก่อนอื่นศึกษาวิธีการ config program ดีกว่าครับ เหมือนแก้ปัญหาไม่ตรงจุดนะ
              ผมก็คิดเหมือนกันครับ ตั้งค่าโปรแกรมตามท่านเรือรบดู ภาพและเสียงมันดีขึ้นจริงๆนะครับ ขนาด Notebook ยังแจ่มเลยครับ

Comment

HDD เป็นแบบ SATA ป่าวอะ
                ลองใช้โปรแกรม พวก test ความเร็วในการส่งข้อมูลดู
                ถ้า HDD เก่าๆ ถึง เก่ามาก จะอยู่ที่ประมาณ 25 - 40 MB/s
                ถ้าเป็น HDD IDE ก็จะประมาณ 40 - 70 MB/s
                ถ้าเป็น SATA II ก็จะประมาณ 70 - 120 MB/s

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  ชัดแจ๋ว จริงๆครับแจ่มดี
                  นี่ว่าจะไปไล่จับพวก HD3450 , 4350 ใน ตลาดนัดอยู่

เอามาลดภาระ CPU หน่อย ตอนนี้เท่ากับว่าใช้ CPU กะ Codec ล้วนๆเลยท่าน

แต่ตอนนี้กรอบแร๊ะ ไล่จับ HDD มาลูกนึงหมดงบ สงสัยสิ้นเดือน อิอิ

จอก็ยังไม่ได้ นี่ก็ขุด CRT 17 นิ้ว มาจากใต้โต๊ะไปพลางๆก่อน แหะๆ

Comment

Originally posted by nests View Post
                    ผมก็คิดเหมือนกันครับ ตั้งค่าโปรแกรมตามท่านเรือรบดู ภาพและเสียงมันดีขึ้นจริงๆนะครับ ขนาด Notebook ยังแจ่มเลยครับ
                    ถูกเลยครับเห็นด้วย

Comment

Originally posted by nests View Post
                      เอ่อ.. แล้วท่านเรือรบนี่เค้ามีโพสวิธีตั้งค่าอะไรพวกนี้ไว้ในไหนอะป่าวคับ จะลองไปศึกษาดูอะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคร้าบบบบบบบบบบบ

Comment

Originally posted by JediPong View Post
                        เอ่อ.. แล้วท่านเรือรบนี่เค้ามีโพสวิธีตั้งค่าอะไรพวกนี้ไว้ในไหนอะป่าวคับ จะลองไปศึกษาดูอะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคร้าบบบบบบบบบบบ
                        ตามนี้เลย รับรองแจ่ม

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=354750

Comment

AMD 7750BE
                          Mainboard ECS 780m-a ultra VGA ON ดูได้สบายๆๆเลยครับ
                          ATI His4670 IceqTurbo การ์ดจอตัวนี้ ไม่ต้องซื้อ เอาเงินพาแฟนไปเที่ยวดีกว่า
                          ram geil 1GB.x2

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                            LE1200 @2.4Ghz + 740G ก็ดู720pได้สบายๆนะครับ ยังไม่เคยลอง1080p
                            อยากทราบเหมือนกัน ว่างๆทดสอบให้หน่อยซิครับ อิอิ อยากได้ชุดนี้ไปให้แฟนเหมือนกัน

Comment

Originally posted by boyro View Post
                              AMD 7750BE
                              Mainboard ECS 780m-a ultra VGA ON ดูได้สบายๆๆเลยครับ
                              ATI His4670 IceqTurbo การ์ดจอตัวนี้ ไม่ต้องซื้อ เอาเงินพาแฟนไปเที่ยวดีกว่า
                              ram geil 1GB.x2
                              จะเอามาเล่นเกมด้วยอะคับ อิๆ รอเล่นThe Sims3 อยากได้เนียนๆ คับ ตัวไหนดีเน้อ

Comment

ไม่มี code ในหัว เลย

Comment

Working...
                                X