Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชิพผมร้อนมาก มีปัญหาหรือป่าวครับ มือแตะไม่ได้เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มาแล้วครับ

พอดี ปรับตัว x ดูปรับไปปรับมา มาจอดำ+เงียบ+นิ่ง ตกใจอยู่นาน ถอดปลั๊ก ถอดถ่าน หลายรอบ เอาจนติด

แต่ก็มาแล้ว มาแนวใหม่ ลดตัวx เป็น 10 เลย คิดง่ายดีครับ

ว่าแต่ตัวคูณนี่ 10/11/12/13 มันจะต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ว่าแต่ของผมจะอัดได้สักเท่าไรน้อ...

เออใช่ ไฟชิฟเซ็ตนี่ต้องเพิ่มปะครับ ควรเพิ่มไฟให้ส่วนได้บ้างครับ

ขอบคุณนะครับท่านๆ
    Last edited by kritsanap; 22 Jan 2009, 21:50:54.

Comment

ขอบคุณครับ
      Last edited by kritsanap; 22 Jan 2009, 23:50:19.

Comment

ของ ผมร้อน ถึง 80 องศา

Comment

ร้อนจริงๆ

Comment

Gigabyte เคยใช้รุ่น M56 + 6000CZ@ 3.3 ไฟเดิม
            ชิบเกือบ 90 ร้อนจับไม่ได้เลย

Comment

ชิป 770 HT ปรับ ที่ 1GHz ไม่ไหวเหรอครับ จะได้ HT 1500 เลยนะครับ ได้ลองอัดไฟชิปเซ็ตยังครับ

Comment

ผมเคยใช้บอร์ดยี่ห้อนี้นะครับ AMD770 เลย ร้อนเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าด้วยสาเหตุใดครับ ไม่เห็นมันจะพังเลย แต่พอเปลี่ยนมาเป็น abit AX78 ชิปเดียวกันแต่มันไม่ร้อนมากขนาดนั้น คิดว่าเป็นที่ระบบระบายความร้อนนะครับ เพราะ Gigabyte เป็นซิงค์ธรรมแต่ Abit เป็น ฮีทไปป์ ถามผู้รู้ด้วยนะครับว่าเกี่ยวไหม
                Last edited by T-lymphocyte; 22 Jan 2009, 23:48:27.

Comment

ของผมหายร้อนแล้ว เจอนี่

Comment

Originally posted by kritsanap View Post
                    มาแล้วครับ

พอดี ปรับตัว x ดูปรับไปปรับมา มาจอดำ+เงียบ+นิ่ง ตกใจอยู่นาน ถอดปลั๊ก ถอดถ่าน หลายรอบ เอาจนติด

แต่ก็มาแล้ว มาแนวใหม่ ลดตัวx เป็น 10 เลย คิดง่ายดีครับ

ว่าแต่ตัวคูณนี่ 10/11/12/13 มันจะต่างกันอย่างไรบ้างครับ

ว่าแต่ของผมจะอัดได้สักเท่าไรน้อ...

เออใช่ ไฟชิฟเซ็ตนี่ต้องเพิ่มปะครับ ควรเพิ่มไฟให้ส่วนได้บ้างครับ

ขอบคุณนะครับท่านๆ
                    ขออาการที่เกินจาก 300x10 เวลาใช้งานหน่อยครับเดี่ยวจะช่วยเดาว่าต้องทำอะไรบ้างครับ

Comment

Working...
                    X