Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการ อัพเกรด Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการ อัพเกรด Ram

คือผมใส่แรม คอร์แซร์ 1 กิก (3200)อยู่หนึ่งตัวครับ เมนบอร์ด msi คือใส่ ram ได้ 2 สลอท
    "อยากถามว่า ถ้าผมจะเพิ่ม ram 1 กิก อีกหนึ่งตัว ผมจำเป็นมั้ยที่จะต้องซื้อramยี่ห้อ เดียวกัน หรือ แรมอะไรก็ได้แต่ bus ต้องเท่ากันครับผม" ขอบคุณมากคับ

ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ แต่ผมว่าเอาบัสเท่ากันดีกว่า

Comment

น่าจะบอกรุ่นมาด้วยนะคับเพราะบางตัวก็แรมคนละยี่ห้อได้บางตัวก็ใช้แค่บัสเดียวกันต่างยี่ห้อก็ใช้ได้

Comment

ถ้าไม่ได้ oc ก็ไม่จำเป็นเท่าไรอะคับ
        แต่ถ้าจะเอามา oc ก็ต้องหาแรมที่หน้าตาเหมือนกัน จะได้ลากไปได้ไกลๆและกด timing ได้ต่ำๆ ครับ

Comment

Working...
        X