Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะถอย LANPARTY DK 790GX-M2RS จะว่ายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aloneindead View Post
    ผมอยู่ใน สถานะการเดียวกะ ท่านเลย

แต่ผมจาไอเอา 790fxb- m2rsh อ่าครับ

แต่คิดเหมือนท่านคือ อยากรอ am3 บอร์ด ของ กิกกาบ๋วย ที่หลุดออกมาสวยได้ใจมาก ใจละลายเลย แต่กลัวแพงตาแตกแถม ddr3 อีก

ว่าแต่ บอร์ด am3 นี่ใช้ พวก ป2 6000+ ได้ไหมหว่า พวก am2+ เนี่ย
    CPU AM2/AM2+ ใส่กะ บอร์ด AM3 ไม่ได้ครับเพราะ บอร์ด AM3 ใช้ ddr3 ตัวมันมีเมมคอนโทรลแค่ ddr2
    แต่ CPU AM3 ใส่กะ บอร์ด am2 am2+ ได้เพราะมีเมมคอลโทรเลอร์ทั้ง ddr2 และ ddr3 ครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
      ผมอยากรู้ว่า 2 ตัวนี้มันต่างกันตรงไหนบ้างอะครับ

เจอแนวร่วมละ เอิ๊กๆ
      เท่าที่ดู ก็ pci 3 ช่องอ่า 790fx ซิงค์ เหมือนกานมั้ง

Originally posted by amcrew View Post
      CPU AM2/AM2+ ใส่กะ บอร์ด AM3 ไม่ได้ครับเพราะ บอร์ด AM3 ใช้ ddr3 ตัวมันมีเมมคอนโทรลแค่ ddr2
      แต่ CPU AM3 ใส่กะ บอร์ด am2 am2+ ได้เพราะมีเมมคอลโทรเลอร์ทั้ง ddr2 และ ddr3 ครับ
      อ้อ รับทราบครับ

ส่งสัยได้ ยก เครื่อง รอบใหญ่อีกแน่เลย เซ๊งจิงๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by aloneindead View Post
        เท่าที่ดู ก็ pci 3 ช่องอ่า 790fx ซิงค์ เหมือนกานมั้ง

อ้อ รับทราบครับ

ส่งสัยได้ ยก เครื่อง รอบใหญ่อีกแน่เลย เซ๊งจิงๆๆๆๆ
        ยกชุดทามมาย ถ้าไม่ซีเรียส เรื่อง ddr3 บอร์ดท่านก็ใส่ CPU AM3 ได้นี่ครับ

Comment

ยกชุดทามมาย ถ้าไม่ซีเรียส เรื่อง ddr3 บอร์ดท่านก็ใส่ CPU AM3 ได้นี่ครับ
          คร้าบเข้า ใจครับ

คือผมกำลัง เก็บตังทาม cf 4870 อยู่ครับ เลยกำลังมองหาบอร์ดที่มันรองรับถึงอนาคต ไงครับ

am3 มันใส่ ddr2 6000+ ไม่ได้เลย อ่าซิ ก็เลย งานเข้า

Comment

เป็นผมดูจากความพอใจของ CPU กับ RAM เอานะ ถ้าจาเลือก MB สักตัว

เพราะถ้าประกอบคอมใหม่ตอนนี้ คิดว่า กว่าจาได้เปลี่ยนอีกที มันคง มี CPU MB RAM เจเนอเรชั่น ใหม่ออกมาอีก ถึงตอนนั่น ท่านก็ต้องเปลี่ยน ยกชุดอีกอยู่ดีละครับ เน้นให้มันคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายดีกว่าน่ะ ทั้งนี้ก็อยู่ที่แผนการซื้อและใช้งานของแต่ละท่าน ^_____________^

ป.ล.ไงสะตลาดไอทีก็มี ของใหม่เกิดขึ้นทุกๆ6เดือนนะครับ

Comment

Working...
            X