Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ + M3A78-CM =3.15 พอใช้ได้รึยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้้แล้วคับพี่แต่รอก่อนของยังมาไม่ถึง อันนี้มันแถวเดียวแรมพิการหาคู่ให้มันไม่ได้ อิอิ

Comment

ได้แล้วเอามาลากแข่งกัน คริ คริ ^0^

การ์ดจอผมเพิ่งขายไปวันนั้น ไม่มีการ์ดจอใส่ เคสดูโล่งๆไงไม่รู้ -*-

Comment

ผมก็บอร์ดตัวนี้เหมือนกันครับ แต่ผมลากไม่ไปเลย

บัส เกิน220ต้องทดแรมลง333แล้วละครับ
        เคยลากไปที่ *12 ทดแรมลง 333 bus 260 เล่น need for speed undercoverไปแปปเดียวก็หลุดครับ
        อุณหภูมิ พุ่งไป65+ อย่างนี้ปัญหามันน่าจะอยู่ที่ตรงไหนนะครับ เพราะแรมหรือว่าเพราะอุณหภูมิมันร้อนเกินไป

แล้วพวกแรมที่นิยมนำมา overcloock กันนี้ตัวไหนอะครับ

แล้วซิ้งราคา 1000กว่าบาทตัวไหนน่าเล่นนะครับ

อย่า overclock แรงๆมั่งครับ

Comment

Originally posted by arm_thekop View Post
          ผมก็บอร์ดตัวนี้เหมือนกันครับ แต่ผมลากไม่ไปเลย

บัส เกิน220ต้องทดแรมลง333แล้วละครับ
          เคยลากไปที่ *12 ทดแรมลง 333 bus 260 เล่น need for speed undercoverไปแปปเดียวก็หลุดครับ
          อุณหภูมิ พุ่งไป65+ อย่างนี้ปัญหามันน่าจะอยู่ที่ตรงไหนนะครับ เพราะแรมหรือว่าเพราะอุณหภูมิมันร้อนเกินไป

แล้วพวกแรมที่นิยมนำมา overcloock กันนี้ตัวไหนอะครับ

แล้วซิ้งราคา 1000กว่าบาทตัวไหนน่าเล่นนะครับ

อย่า overclock แรงๆมั่งครับ
          ลองเล่นตัวคูณ11เหมือนผมดูดิครับ

ผมใช้แรม G.Skill PK

ซิ้ง1000กว่าบาทผมไม่แน่ใจนะครับว่าตัวไหนดี

แต่ในความคิดผม 1,600 บาท ผมใช้ Core Cantact Freezer อ่ะครับ เย็นดี

Comment

แรงทั้งนั้น

Comment

แรงจังงง
              ~~~

Comment

แรงซะจน 5000+ เราอายเลย

Comment

ตอนนี้กำลังหาวิธี กดไปที่ 3.4 อยู่ครับ

ลองแล้ว 3.4 เปิดติด แต่เทสแล้วรีเลย กำลังหาวิธีอยู่

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                    ตอนนี้กำลังหาวิธี กดไปที่ 3.4 อยู่ครับ

ลองแล้ว 3.4 เปิดติด แต่เทสแล้วรีเลย กำลังหาวิธีอยู่
                    ความรู้จดๆ แล้วมันปรับ HT ยังไงอะท่านตรงหัวข้อไหน?แล้วการเพิ่มไฟ CPU ที่มันจะเป็น +50 mv,+100mv,+150mv ,มันเพิ่มยังไงอะครับ? ใช้บอร์ดตัวเดียวกันกะท่านเลยพึ่งเคยใช้ แล้วแรม1024/667*2 CORSAIR จะพอลากไหวป่าวครับ? แล้วเรื่องการ์ดจอออนบอร์ดsetยังไงครับ?
                    ขอบคุณครับ(CPU x2 3600+)

Comment

Originally posted by shadowjapan View Post
                      ความรู้จดๆ แล้วมันปรับ HT ยังไงอะท่านตรงหัวข้อไหน?แล้วการเพิ่มไฟ CPU ที่มันจะเป็น +50 mv,+100mv,+150mv ,มันเพิ่มยังไงอะครับ? ใช้บอร์ดตัวเดียวกันกะท่านเลยพึ่งเคยใช้ แล้วแรม1024/667*2 CORSAIR จะพอลากไหวป่าวครับ? แล้วเรื่องการ์ดจอออนบอร์ดsetยังไงครับ?
                      ขอบคุณครับ(CPU x2 3600+)
                      HT ผมจำหัวข้อไม่ได้นะ แต่ลองหาดูที่เวลาเข้าไปแล้วมันมีให้เลือก 600 800 1G อ่ะครับ ผมล่อ 1G เลย

ไฟCPUมก็ล่อไปเลย 150

แรมนี่ผมไม่แน่ใจนะ แต่ผมว่าคอแซแวลูมันตันนะ เท่าที่เคยลองมา

เรื่องการ์ดจอออนบอร์ดนี่ผมก็ไม่ได้ปรับไรมากมายอ่ะครับ ผมเอามาเล่นแค่เกมส์ออนไลน์

Comment

Working...
                      X