Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 กับ AMD X2 6000+ อันไหนจะแหล่มกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใหนโชว์ 4.7 ตามลายเซ็นต์ กับเทสนี้ให้ดูหน่อยซิครับ อยากเห็น 4.7 ครับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
      อยากดู 4670 อุอุ ขอแบบขับสุดๆๆๆจะได้เท่าไรหว่า
      เดี่ยวจัดให้ รับรอง 3870 ของผม หนาวๆร้อนๆเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ใหนโชว์ 4.7 ตามลายเซ็นต์ กับเทสนี้ให้ดูหน่อยซิครับ อยากเห็น 4.7 ครับ
        ซิ้งเดิมตัวกะจิ๊ดอ่าท่าน วาลิดได้ก็ดีแว้ว อิอิ

Comment

ทีหลังก็อย่าไปจ่ายไฟมันเยอะครับ

Comment

ดูตามรูปหน้า1ในกราฟ จับ e5200 อัดไป 4Gx2 แกน ---ราคา m/b (nbเบอร์ใหม่ๆ) กับ ram (เทพอีก)เท่าไรหว่า
            เอามาเทียบกับ 6000+Cz เดิมๆ ไม่ได้ลาก ผมว่าต้องเทียบราคาด้วย เท่าที่ใช้งานจริง จะแรงกว่า 6000+ ต้อง core2duo L2 4 mb speed สูงๆ + p35 up อันนี้แน่นอนแรงกว่า ยิ่งรัน app พวก cs4 หรือ เกมส์จะแรงกว่า 4 หัวด้วยครับจากการใช้งานจริงๆไม่ใช่เทสแต่ผลอย่างเดียว อย่าลืมว่า amd มานcontrol ram ตรงเหมือน i7....

-e5200ทำงานหลายๆ app พวกoffice ผมรู้สึกว่าวิ่งดีกว่า 6000+cz พอสมควร แต่พอรัน cs4 กลับวิ่งอึดกว่าซะงั้น
            -e5200+x38 ถึงกิน 6000+cz ขาดลอยได้ (ใช้งานเดิมๆไม่ต้องลากต้องอาศัยnbแรงๆมาลบจุดเสียเปรียบamd)
            ปล.ต้องเอางบเท่ากับมาเทียบไม่ได้เข้าข้างไดข้าง1..
            Last edited by LASeR09; 13 Jan 2009, 10:24:29.

Comment

Originally posted by LASeR09 View Post
              ดูตามรูปหน้า1ในกราฟ จับ e5200 อัดไป 4Gx2 แกน ---ราคา m/b (nbเบอร์ใหม่ๆ) กับ ram (เทพอีก)เท่าไรหว่า
              เอามาเทียบกับ 6000+Cz เดิมๆ ไม่ได้ลาก ผมว่าต้องเทียบราคาด้วย เท่าที่ใช้งานจริง จะแรงกว่า 6000+ ต้อง core2duo L2 4 mb speed สูงๆ + p35 up อันนี้แน่นอนแรงกว่า ยิ่งรัน app พวก cs4 หรือ เกมส์จะแรงกว่า 4 หัวด้วยครับจากการใช้งานจริงๆไม่ใช่เทสแต่ผลอย่างเดียว อย่าลืมว่า amd มานcontrol ram ตรงเหมือน i7....

-e5200ทำงานหลายๆ app พวกoffice ผมรู้สึกว่าวิ่งดีกว่า 6000+cz พอสมควร แต่พอรัน cs4 กลับวิ่งอึดกว่าซะงั้น
              -e5200+x38 ถึงกิน 6000+cz ขาดลอยได้ (ใช้งานเดิมๆไม่ต้องลากต้องอาศัยnbแรงๆมาลบจุดเสียเปรียบamd)
              ปล.ต้องเอางบเท่ากับมาเทียบไม่ได้เข้าข้างไดข้าง1..

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=355577

ไปดูเองว่าไป 4.4 เมนบอร์ดตัวละ 2000 ก็ทำได้ครับ อย่างนี้เอามาวัดกะ 6000+ ได้รึยัง
              แล้วไม่จำเป็นต้องใช้แรมเทพด้วยครับฟันธง...
              ผมใช้แต่คิงตันมาตลอดก็เห็นไกลดีนะในลายเซ็น 4.7 ก็คิงตันนะครับ

Comment

ใจเย็นกันครับไม่ได้เข้ามาแป้บเดียวเอง

Comment

amd สู้ๆ

Comment

ลูกใครหว่า หล่อวุ้ย
                    ถ้ากลับมาใช้amd น่าจะหล่อกว่านี้นะ

Comment

ในหนังสือ มันลาก E7200 ได้ 4.000 GHz

Comment

ลางเนื้อชอบลางยา ใครชอบตัวไหก็เล่นตัวนั้นเหอะตามใจตนเอง ภูมิใจในสิ่งที่ตนเองมีก็พอแล้ว

Comment

Working...
                        X