Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ cup ของ amd หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ cup ของ amd หน่อยครับ

ระหว่าง Athlon 64 +3000 กับ +3200 และ +3500 ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ อยากเอามาoc

ที่คิดไว้จะเอา 3500 แต่ไม่เห็นมีใครเอามาocเลย ส่วนมากจะเจอแต่ 3000 กับ 3200 ครับ

แนะนำแมนบอร์ดด้วยครับ ว่า ASROCK AM2NF6G-VSTA R.2 กับASUS M2N-MX กับ ASUS M2NPV-VM อยากได้vga ออนบอร์ดครับ ส่วน ASUS M2N-E มี vga ออนบอร์ดไหมครับ ถ้ามีคงจะเอาตัวหลัง

ส่วนแรมผมคงเอา 512*2 ครับ ยี้ห้อไหนดีครับ ยี้ห้อไหนไม่ควรใช้

ขอบคุณครับ

3200+ ตัวคูณเลขคู่

แนะนำแมนบอร์ดด้วยครับ ว่า ASROCK AM2NF6G-VSTA R.2 กับASUS M2N-MX กับ ASUS M2NPV-VM
    -------------OC ดีสุด ต้อง ASROCK ครับ

แต่ถ้าสุดๆต้อง M2N-E แต่ไม่ VGA ON ครับ

ถ้าธรรมดา oc ได้คุ้ม rox ddr667
    ถ้าใหวก็ คอร์แช xms 2 ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับพรุ่งนี้ไปถอยเลยดีป่ะ
      Athlon 64 +3200 ASROCK AM2NF6G-VSTA R.2 rox ddr667 512*2

ขอบคุณเจ้าครับ

Comment

แล้วถ้าเป็น Athlon 64 3800+ ละครับ มันเลขคู่หรือคี่

เลขคู่กับเลขคี่มันส่งผงยังไงกับการocครับ
        ทำไมต้องเลขคู่ละครับ

Comment

เลขคู่ จะทำให้บัส แรม วิ่งเต็มสปีดครับ
          เลขคี่ จะต่ำกว่าสปีดหน่อยครับ

ส่วน 3800+ นั้น ถ้าเอา3200+ กับ ASROCK แรมที่บอก OC แล้ววัดค่า PR ออกมาก็ ประมาณ 3800 นั้นแหละครับหรือมากกว่าด้วย ไม่ต้องไปเสียตังซื้อครับ

Comment

ขนาด 3200+ ยัง oc ถึง 3800+ แล้วถ้า 3800+ oc มันก็ยิ่งแรงขึ้นอีกใช่ไม๊ครับ แล้วแรงอีกเยอะหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
              ขนาด 3200+ ยัง oc ถึง 3800+ แล้วถ้า 3800+ oc มันก็ยิ่งแรงขึ้นอีกใช่ไม๊ครับ แล้วแรงอีกเยอะหรือเปล่าครับ
              มันขึ้นได้แต่ไม่มาก เพราะตัวคูณมันสูงครับ CPU ในตระกูลเดียวกัน จะมีลิมิตของ TOP SPEED ไม่ต่างกันครับ

Comment

อ่อครับ
                ร้านที่ขายซีพียู เค้าบอกผมว่า ถ้าเป็นรุ่น x2 ตัว 4200+ กับ 4600+ มันจะต่างกันมากๆๆอ่ะครับ จิงรึป่าวครับ

Comment

Athlon X2 6000+ แรงสุดใน AM2

Comment

ซื้อมาแล้วล่ะครับ แต่สงสัยครับว่าทำไมซื้อ Athlon 64 +3200 มันขึ้นรูป Athlon 64 FX
                    ไม่ได้ocครับ ทำไม่เป็นไว้ค่อยๆปรึกษาพี่น้องในนี้ ขอคุณพี่วิกรมากนะครับที่แนะนำ

Comment

Originally posted by pae_partech View Post
                      ซื้อมาแล้วล่ะครับ แต่สงสัยครับว่าทำไมซื้อ Athlon 64 +3200 มันขึ้นรูป Athlon 64 FX
                      ไม่ได้ocครับ ทำไม่เป็นไว้ค่อยๆปรึกษาพี่น้องในนี้ ขอคุณพี่วิกรมากนะครับที่แนะนำ
                      CPUZ เวอร์ชั้น เก่าไปครับ

Comment

Working...
                      X