Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom 9950 เทียบประสิทธิภาพแล้วตรงกับ Intel รุ่นไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ประสิทธิภาพด้านใหนละครับ
    ลองมาเรนเดอร์งาน 3D แข่งกันใหมครับ
    หรือมาเรนเดอร์หนังแข่งกันใหมครับ

ผมออกมาก็ไม่เหมือนกันแล้วครับ กับรุ่น นั้นๆนะครับ

Comment

น่าจะQ6600แต่ถ้าไอ้Q6600มันลากไปอีกQ6600แรงกว่าเป็นทุ่งเป็นกองแถมถูกกว่าลากไกลกว่าแรงกว่า แต่กุว่าจริงๆไม่น่าจะมาถามห้องนี้นะน่าไปถามบอร์ดไกลๆต่างประเทศเลยก็ได้ คำตอบดูได้จากหมวดzoneแล้ว ที่นี่มันตอบแบบเอาใจสาวกเป็นหลัก
      Last edited by Amdkiki; 3 Dec 2008, 06:02:19.

Comment

รอนี่ดีกว่าครับ

ดูซิว่าจะแรงอย่างกราฟป่าว หึหึหึ

Comment

รอ deneb ของ AM2+ ดีกว่าครับลาก 4GHz ได้เหมือนกัน L3 ก็ไม่น้อย

Comment

อยากใช้ 4 หัว AMD จริงๆ ผมว่ารอ deneb ดีกว่านะครับ (ถ้ายังใช้ athlon หรือ x2 3600 อะไรพวกนี้อยู่อะนะครับ)

ถ้าซื้อตอนนี้เอาคุ้ม + โหลดบิท + เล่นเกม +ทำงาน +แปลงไฟล์ +ประหยัดไฟ แบบที่ จขกท. ต้องการ
            ลองมองหา Q9450 หรือ Q9550 มือสองมาใช้คุ้มกว่าครับ

Comment

ไม่รู้ว่่เทียบกะค่ายโน้นรุ้นไหนนะ
              ผมว่าผลเทสเฉยๆอะ ตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วเห็นผลเทสก็ด้อยกว่าทุกรุ้น แต่ใช้งานจริงแจ่มกว่า อิอิอิ

Comment

งืมๆๆ 9950 แรง ครับ แจ่ม

Comment

ผมว่านะ คนที่ลองค่ายAMD แล้วน้อยนะที่จะเปลี่ยนใจไปคบINTEL ตรงกันข้ามคนที่เล่นINTEL มีส่วนมากหันมาลองAMD กันเยอะ คนที่มีโอกาสได้ลองทั้งคู่ถือเป็นโชคดี ส่วนคนที่ไม่มีโอกาสก็ไม่เป็นไร มีอะไรก็ใช้ไปครับ

ก็อย่างว่าละถ้าวันๆเอาแต่เทสคะแนนก็คบINTELไปสิ ผลออกมาจะได้นั่งยิ้มว่าของเราแรง ส่วนคนที่ใช้AMD ผมว่าเค้าก็นั้งปลื้มเพราะใช้งานจริงๆ เค้ารู้อยู่แก่ใขว่าเป็นอย่างไร

Comment

AMD เท่านั้น ที่ต้องการ

Comment

- - ผมใช้ AMD เพราะมันคุ้มครับแค่ค่าบอร์ดก็คุ้มแล้วมีที่ไหนบอร์ดแถม VGA on เทพๆราคาแค่ 2000 นิดๆ เวลาจะคำนวนว่าอะไรคุ้มให้มองทั้งระบบนะครับไม่เชื่อลองเอาราคา บอร์ดมารวมกับ cpu ดูก็ได้

Comment

ตกลงเอเอมดีดีกว่าอินเทลทุกประการใช่ไหมครับพอดีผมกำลังซื้อคอม

Comment

AMD เล่นเกมดีครับยอมรับ แต่เอามาเรนเดอร์ไฟล์ Video ผมว่าAMD ช้ากว่า

Comment

Originally posted by typer116 View Post
                            ตกลงเอเอมดีดีกว่าอินเทลทุกประการใช่ไหมครับพอดีผมกำลังซื้อคอม
                            ไม่ใช่ครับ ต้องเทียบเป็นรุ่นๆ กับวัตถุประสงค์ของงานที่จะใช้ครับ แล้วก็งบประมาณของท่านด้วยครับ

Comment

Originally posted by typer116 View Post
                              ถ้าคิดจะใช้ Intel ก็ซื้อ Intel ใช้น่ะดีแล้วครับ ไม่ต้องไปสนใจหรอกว่า AMD จะเป็นอย่างไร แรง หรือไม่แรง มันใช้งานได้เหมือนกันแหละ แล้วแต่เงินที่จะใช้ซื้อไป เงินใครเงินมัน

คนใช้ AMD มันงบน้อย + ใจรัก
                              คนใช้ Intel มันงบมาก + ใจรัก
                              แต่ถ้ายังไม่รู้จะเลือกค่ายไหน ผมแนะนำให้ใช้ Intel เลยครับ คุณภาพตามราคา

จะใช้ Intel ต้องเงินถึงหน่อยครับ แล้วจะรุ่งแน่นอน ลุยเลยครับ

แนะนำด้วยความจริงใจเลยนะเนี่ย

Comment

Working...
                              X