Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดยุค คนชอบมโนใช้ CPU AMD การ์ดจอคอขวดนะ ฟังใครบอกเล่า ตาสว่างอย่าไปเชื่อกันต่อไปคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดยุค คนชอบมโนใช้ CPU AMD การ์ดจอคอขวดนะ ฟังใครบอกเล่า ตาสว่างอย่าไปเชื่อกันต่อไปคับ

Ryzen 7 7800X3D เมื่อ X3D วิ่งเดิมๆ RX7900 XT ยังขนาดนี้ การ์ดรุ่นต่ำ ๆ ไม่ต้องพูดถึงเลยจ้า
    https://www.facebook.com/photo/?fbid...32075908927921

ปั่น จัง ม่ายๆๆต้องใส่ rtx 4080 สิ 55
    Last edited by micronz; 5 May 2023, 19:09:01.

Comment

ต้องจัด 4090 1000W มาลงสิ

Comment

ใช้ cpu amd กับการ์ดจอแรงๆ เกิดคอขวด จริงๆนะครับ ไม่ได้มโน
        ผมใช้ ryzen 3400g ทดสอบ time spy ได้คะแนน หมื่นกลางๆ final fantasy xv คะแนน หมื่นต้นๆ
        เปลี่ยนมาใช้ 5700g : time spy สองหมื่นกว่า final fantasy xv สองหมื่นต้นๆ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
          ใช้ cpu amd กับการ์ดจอแรงๆ เกิดคอขวด จริงๆนะครับ ไม่ได้มโน
          ผมใช้ ryzen 3400g ทดสอบ time spy ได้คะแนน หมื่นกลางๆ final fantasy xv คะแนน หมื่นต้นๆ
          เปลี่ยนมาใช้ 5700g : time spy สองหมื่นกว่า final fantasy xv สองหมื่นต้นๆ
          Ryzen 7 7800X3D

Comment

เล่นเกมส์....ไม่
            ไว้ขิง.........ใช่

ราคาไม่เป็นมิตรกับกระเป่าตัง....มีน้ำยาซื้อแค่ 7600

Comment

AMD Ryzen 7 7800X3D ใช้กับการ์ดจอได้ทุกใบในโลก หมดปัญหาการ์ดจอคอขวด

Comment

Working...
              X