Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ข้อมูล AMD กับ Intel ผู้รู้ช้วยตอบหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คนขับโตโยต้ายังบอกว่าโตโยต้าดีที่สุดเลย

ซื้อไปเลยครับ เอาแบบที่ชอบ
    ซื้อมาใช้งานไมไ่้ดซื้อมาดูเล่น ถูกแพงผมว่ามันไม่สำคัญ สำคัญว่ามันจะตอบสนองงานที่เราจะทำได้หรือเปล่า
    ซื้อคอมถูกไม่ใช่จะเท่ ถ้าใช้งานที่เราต้องการได้ไม่ดี ก็เท่านั้นซื้อมาไมวะ

Comment

เห็นตั้งทั้งสองห้องเลย มีอะไรแอบแฝงไหมครับ ฮาๆๆ

Comment

9550 เคยจับล่ะลื่นมากๆ งานหลายๆอย่างอ่ะแต่งานเดียวไม่ค่อยเท่าไหร่ เหมาะสำหรับคนเปิดโปรแกรมทีละ 10-15 โปรแกรมขึ้นไป

ถ้างานเดียวจะมีปัญหา Core ที่เหลือนั่งตบยุงเล่น

แต่ก็ไม่ทุกโปรแกรมนะครับ

Comment

Intel งานเดียวสุมหัวทำ งานอื่นทำๆหยุดๆ

AMD งานเดียวทำคนเดียว งานอื่นเพิ่มก็แยกย้ายกันไปทำ

Comment

Originally posted by lampofgod View Post
            มีอยู่ว่าผมจะประกอบคอมใหม่ใจจริงชอบตัวรองอ่ะ แตที่นี้มันมีอะไรดีกว่า Intel อ่ะ เสป็กเก่าผม Intel 775 520 2.8GHz FSB 800 L2=1MB เทคโนโลยี่คง 65nm

1. Intel 45nm AMD 65nm ต่างกันมากใหม สำคัญใหม
            45nm กินไฟน้อยกว่า
            2. Intel FSB 1066 ส่วน AMD Phenom X4 FSB เท่าไหรหรือ สำคัญใหม
            ตรงนี้จะมีส่วนตรงที่เขาบอกว่า AMD ม้าตีนต้น Intel ม้าตีนปลาย
            เพราะว่าตรงส่วนนี้มีผลตรงที่การทำงานทั่วไป เปิดโปรแกรมเร็ว กดปุ๊บติดปับ
            แต่ Intel จะรู้สึกหน่วงๆ นิดหน่อย ตรงนี้รู้สึกได้จากการทำงาน

3. Intel L2 เยอะ AMD น้อยอ่ะ ตัวเก่าผม 1MB แต่ AMD มี L3 จำเป็นใหม
            น่าจะมีผลตรงที่เวลาทำงานใหญ่ๆ ใช้เวลานานๆ

ไม่คล็อก ทำงานปกติ เล่นเกมส์ เขียตเว็บ แปลงไฟล์หนัง ผมชอบเปิดหลายหน้าต่างอ่ะ อบ่างต่ำก็ 3
            ผมใช้ Photoshop, Flash, Unlead, เขียนโปรแกรม PHP, ฟังเพลง, เล่นเกมส์, โหลด Bit ปิดพร้อมกัน ที่บ่อย Photoshop, Dreamwaver, EditPlus, และเปิดเว็บ เป็น 10 ผมทำเว็บ ต้องเปิดหลายหน้า
            ---------------------------
            ปัณหาผม AMD แก้ได้ใหม จะดีกว่า Intel 520 2.8GHz 800MHz L2=1MB ใหม
            Phenom X4 9950 ไปเลยครับ เอาไปทำงาน อิอิอิ
            แถมอัพเกรดเป็น Phenom II ได้ง่ายๆ ไม่ยุ่งยาก

ไม่เหมือน Intel อัพเกรด เป็น Core i7 ต้องบังคับเปลี่ยนทั้งบอร์ด โครตแพง

Comment

ไม่รู้........ใช้ Duron600@1000อยู่เลย

Comment

ขาย Phenom ยกชุด ไปถอย E5200 ยังเหลือเงินใช้อีกมั้ง อิอิอิ

Comment

เอเอ็มดี ก้อดีนี่ครับ ราคาถูก เรื่องความจำเคช อยู่ที่เราจะเปิดใช้งานฟังชันก์มาก-น้อยเพียงใด

แล้วก้อระบบบัส รู้สึกว่า ของ เอเอ็มดี ฟีน่อม 3600 มั้ง ครับ ไม่เเน่ใจ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...=319620&page=2

*ลองเข้าไปอ่านดูเน่อ...เผื่อว่าจะได้เข้าใจอะไรๆ เกี่ยวกับ AMD และ Intel ได้กระจ่างขึ้น

Comment

ไปที่บริษัททั้งintelและamdไปศึกษาเอา

Comment

ซื้อไปยังครับ รออีกซัก2เดือน Phenom II X4 มาแจ่มแน่ครับ

มันจะใช้ 45 นาโนเมตรแล้ว แคชก็เยอะตั้ง 6 เมก(ถ้าจำไม่ผิด) ไฮเปอร์ทรานสปอร์ตลิ้งค์ก็สูงตั้ง 4000 MHz

ในราคาที่ถูกกว่า

C2Q มันคอขวดนะ แคชเยอะมากก็ไม่สู้เอเอ็มดีที่แคชน้อยกว่าแต่ไม่คอขวดหรอก ส่งผลให้การทำงานโดยรวมของระบบดีกว่าถ้านำมาใช้งานหลาย ๆ อย่างในเวลาเดียวกัน จะลื่นกว่านะ จากที่เคยใช้ทั้ง 2 ค่าย

เชื่อผม รอ....

__________________________________________________________________

ลิงค์สำหรับสมัคร เว็บบิตฟรี ของโหลดมากมาย

http://www.thailandtorrent.com/regis...d445815f7333f/

-------------------------------
                        อันนี้ สมัครเว็บบิตเปิดใหม่ ในเครือ Thailand Torrent

http://www.todaybit.com/signup.php?refer=HDDFULL&Beta

---------------------------------
                        อันนี้ สมัครเว็บบิตฟรี ที่มีขนาด 17000 ทอร์เร้นท์

http://www.spyworldz.net/proinvite-RYUNOSUKE.html

-----------------------------------
                        อันนี้ เว็บบิตเกย์ แลกเปลี่ยนหนัง ทุกประเภท ทุกเพศ

http://www.gaythaibit.com/signup.php?referrer=MEGATRON

------------------------------------------------------

รีบสมัครหน่อยนะ ก่อนปิดรับสมัคร และจะเปิดให้สมัครฟรีอีกเมื่อไรไม่รู้นะ

ปล.ถ้าคลิกไปแล้วสมัครไม่ได้แสดงว่าปิดรับสมาชิกฟรีแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by Amdkiki View Post
                          ไปที่บริษัททั้งintelและamdไปศึกษาเอา
                          ความเกรียนไม่เคยปราณีใครครับ อิอิคับเกรียนจังเลยคับ

Comment

Working...
                          X