Announcement

Collapse
No announcement yet.

asrock b450m crossfire ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asrock b450m crossfire ได้มั้ย

สวัสดีครับ ขอสอบถามเพื่อนๆ ชาว amd ครับ ตอนนี้ใช้ ryzen 9 5900x + asrock b450m +rx 5600xt ใช้งาน ตัดต่อ 4k เล่นเกมบ้าง เน้นเกมส์ แนว สไนเปอร์
    ใช้จอ ทีวี 4k 30 Mhz ได้เรทประมาณ 30-35 เฟรม ภาพหน่วงๆนิดๆ อยากได้ เฟรมเรท สัก60+ แต่งบน้อย สามารถ ซื้อ 5600 หรือ 5700 มาทำ crossfire ดีครับ (มันทำได้มั้ยครับ เห็ยราคา5700 ถูกมาก)
    หรือต้อง ใช้พวก 3070ti/ rx6800 ดีครับ ตัดต่อและเล่นเกมส์ 50/50 แนะนำทีครับ

ครอสไฟร์ เค้าไม่เล่นกันแล้วนะท่าน 2023 แล้วเกมสืไม่เอา แล้ว

ท่านนั่งไทม์ แมชชีนมาจาก 8 ปีก่อนเหรอครับ
    ล้อเล่นนะครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post
      ครอสไฟร์ เค้าไม่เล่นกันแล้วนะท่าน 2023 แล้วเกมสืไม่เอา แล้ว

ท่านนั่งไทม์ แมชชีนมาจาก 8 ปีก่อนเหรอครับ
      ล้อเล่นนะครับ
      +1 มีแค่บางเกม ส่วนใหญ่ เกมหนีไป 1 GPU กันหมด ง่ายกว่าประหยัดงบ

Comment

หาใบเดียวแรง ๆ ดีกว่า การ์ดจอเกม จบทุกปัญหา

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
          หาใบเดียวแรง ๆ ดีกว่า การ์ดจอเกม จบทุกปัญหา
          intel arc a770 มันดีมั้ยครับ เล่นเกมส์+ตัดต่อ 50/50

Comment

Originally posted by taanginter View Post

intel arc a770 มันดีมั้ยครับ เล่นเกมส์+ตัดต่อ 50/50
            ถามยากไปนะ 555+

Comment

arc 750 เหลือ 8800 บาทเอง ตัดต่อเห็นผลแน่ๆ เกมก็แรงน้องๆ 3060 อาจแรงกว่าการ์ดเดิมนิดนึง

Comment

Originally posted by good11 View Post
                arc 750 เหลือ 8800 บาทเอง ตัดต่อเห็นผลแน่ๆ เกมก็แรงน้องๆ 3060 อาจแรงกว่าการ์ดเดิมนิดนึง
                บอกความจริงด้วยเล่นเกมส์ 50 แต่ผลที่ได้นี่แล้วบุญแต่กรรมไม้

Comment

ผมหยอกเล่นนะครับ จขกท อย่างอน ล่ะ เอาเรือ่งการ์ดน่ะ
                  RX 6600XT ครับ ผมเช็คผ่านๆๆแล้วมันมี ecoder หลายตัวยุขาดแค่ AV1
                  เขียวเราก็ดุ ตัว Encoder ด้วยว่าการ์ดให้ ฟอร์แมตอะไรมาบ้าง เท่านี้ก็ทำงานได้เหมือน ARC
                  แล้วผมก็ใช้อารืค แต่ไม่แนะนำสำหรับการเล่นเกมส์เท่าไหร่ นักเครดิตยัง***งไกล ถ้าบอกทำงาน
                  อย่างเดียวจะโอเคเลยครับ ARC A380 ให้ Encoder มาทุกตัวยัน 8K AV1 มันก็แจ๋วตรงนี้แหละ
                  แต่แนะนำเล่นเกมสื ด้วยลงงบนิดไปเขียวๆๆแดงๆๆดีกว่า แต่ต้องดูรุ่นกลาง กลางบนขึ้่นไป
                  รุ่นล่างสองค่าย ตัด Encoder *****นหมดเลย

Comment

Originally posted by good11 View Post
                    ผมเองก็อยากลองใช้ เห็นรีวิว ตัดต่อ เร็ว แต่อีกใจก็อยากเล่นเกมส์ภาพสวยๆสบายตา

Comment

Originally posted by micronz View Post
                      ผมหยอกเล่นนะครับ จขกท อย่างอน ล่ะ เอาเรือ่งการ์ดน่ะ
                      RX 6600XT ครับ ผมเช็คผ่านๆๆแล้วมันมี ecoder หลายตัวยุขาดแค่ AV1
                      เขียวเราก็ดุ ตัว Encoder ด้วยว่าการ์ดให้ ฟอร์แมตอะไรมาบ้าง เท่านี้ก็ทำงานได้เหมือน ARC
                      แล้วผมก็ใช้อารืค แต่ไม่แนะนำสำหรับการเล่นเกมส์เท่าไหร่ นักเครดิตยัง***งไกล ถ้าบอกทำงาน
                      อย่างเดียวจะโอเคเลยครับ ARC A380 ให้ Encoder มาทุกตัวยัน 8K AV1 มันก็แจ๋วตรงนี้แหละ
                      แต่แนะนำเล่นเกมสื ด้วยลงงบนิดไปเขียวๆๆแดงๆๆดีกว่า แต่ต้องดูรุ่นกลาง กลางบนขึ้่นไป
                      รุ่นล่างสองค่าย ตัด Encoder *****นหมดเลย
                      ผมจัด 3070ti มาแล้วครับ การ์ดเขียวตัวแรกใน ชีวิตเล่นคอม ไม่รู้ว่า ตอนตัดต่องาน4เค มันจะลื่นกว่า rx 5600xt เยอะมั้ย
                      ผมไม่ค่อยเห็น รีวิว การ์ดเขียว กับงานตัดต่อเลย เห็นแต่ค่ายแดงซะส่วนใหญ่

Comment

เขียวเจนใหม่ๆ ดีกว่าแดงนะครับ พวกทำงาน แต่ทำงานที่สุดของแจ้นี่คือ Intel ARC

Comment

Originally posted by taanginter View Post

ผมจัด 3070ti มาแล้วครับ การ์ดเขียวตัวแรกใน ชีวิตเล่นคอม ไม่รู้ว่า ตอนตัดต่องาน4เค มันจะลื่นกว่า rx 5600xt เยอะมั้ย
                          ผมไม่ค่อยเห็น รีวิว การ์ดเขียว กับงานตัดต่อเลย เห็นแต่ค่ายแดงซะส่วนใหญ่
                          ไม่มีปัญหาครับก็ดีกว่าอาร์ค แหละครับ

เขียวเค้าคูด้างานตัดต่อฝั้่งวินโดว์ ดังมาก่อน โอเพ่นซีแอลอีกครับ

Comment

Intel ARC
                            http://www.vmodtech.com/th/article/i...1IebjedudpKqY8

Intel ARC ขอผ่านดีกว่า ตอนแรกเห็นคนอื่นว่าคะแนน ออกมาดี พอไปดูกราฟผลทดสอบคะแนนตามโปรแกรมต่าง ๆ ว้าว แรงจริง

พอเลื่อนไปดูผลทดสอบเกม ขำเลย 555+

Comment

Working...
                            X