Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดพัดลม ECS BLACK ยังไงกันมั่งเหรอครับ เอามาโชว์หน่อยจิ(ใครแหล่มๆ สวยๆ กันมั่ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• repบน งามมากกกก

Comment

• จัดเคสได้น่าสนดีครับผม

Comment

• ดูลักษณะแล้วฟันธงเลยว่า Gview Delight อิอิ

Comment

• Originally posted by boyro View Post
          ดูลักษณะแล้วฟันธงเลยว่า Gview Delight อิอิ
          ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบ
          Last edited by jamboe; 11 Dec 2009, 16:27:30.

Comment

• Originally posted by jamboe View Post
            มั่ง
            เห็นแล้วอึดอัดแทนจัง

ปล.เอาของมาแบ่งให้ผมก็ได้นะ เคสจะได้โล่งๆ

Comment

• Originally posted by jamboe View Post
              วางตั้งได้ครับ

SB ก็ตัวนี้ครับThermalTake Extreme Spirit II
              NB ก็ตัวนี้ครับ Thermalright HR-05

ของมือสองจาก OC ทั้งนั้นเลยครับ
              แล้ว ยึด น๊อตยังไงหรอ

Comment

• Originally posted by graffiti View Post
                แล้ว ยึด น๊อตยังไงหรอ
                ใช้น๊อตยาว ยึดจากด้านล่างบอร์ดขึ้นมาครับ(ทั้ง SB,NB)

Comment

• วันนี้เอาพัดลมตั้งพื้นมาฝากครับ
                  อาศัยหลักการและแนวคิดพื้นฐานของคุณดาริน ( ภาษาชาวบ้านเรียกว่า " ก๊อป " )
                  ผมว่าน่าจะดีกว่าการนำพัดลมไปวางบนการ์ดจอครับ
                  ดัดแปลงปรับความสูงและตำแหน่งได้ตามความพอใจ
                  รวมถึงขนาดของพัดลมก็ไม่มีข้อจำกัด 12 ซม.ก็วางได้ ( ถ้าไม่กีดขวาง )
                  เพียงแค่ทำฐานและก้านยึดพัดลมให้แข็งแรงมั่นคงก็พอ

ปล.พัดลมในภาพผมใช้กับอีกเครื่อง พอนำมาใส่กับเครื่องนี้ตำแหน่งมันเลยไม่พอดีกับ NB ครับ

Comment

• แหม......ทามปายได้ (อ่านออกเสียง แบบ คดีเด็ดด้วยนะ จะได้อารมณ์มั่กๆ)

Comment

• พัดลมตัวนี้ผมใช้กับ MB Asrock N61P-S ครับ
                      ตัวsinkบนบอร์ดจะมีขนาดเล็กและพื้นที่บริเวณนั้นก็แคบทำอะไรไม่ค่อยสะดวก
                      จะเอาพัดลมตัวเล็กมาติดลมก็ไม่แรง แถมราคายังพอๆกับพัดลม 8 CM.
                      เลยทำอย่างที่เห็นในภาพนั่นแหละครับ

สำหรับคนที่นำพัดลมไปวางบนการ์ดจอ โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยเลย เพราะ
                      1/.น้ำหนักของพัดลมถึงจะไม่มาก แต่ก็เป็นการเพิ่มภาระให้กับตัวการ์ด
                      โดยเฉพาะการ์ดแรงๆตัวใหญ่ๆซึ่งจะหนักอยู่แล้วครับ
                      2/.แรงสั่นสะเทือน พัดลมทุกตัวเวลาทำงานจะเกิดแรงสั่นสะเทือนเสมอ
                      จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับความแรงหรือความเร็วรอบนั่นเอง
                      เมื่อเรานำพัดลมไปวางบนตัวการ์ด แรงสั่นสะเทือนก็จะถูกส่งต่อมาที่ตัวการ์ด
                      เท่ากับว่าตัวการ์ดจอถูกเขย่าอยู่ตลอดเวลา
                      ทั้งหมดนี้หลายๆคนอาจจะมองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยไม่น่าห่วง
                      แต่สำหรับคนขี้ระแวง+มองโลกในแง่ร้ายอย่างผมต้องปลอดภัยไว้ก่อนครับ
                      ไม่อยากเสียเงินโดยไม่จำเป็นครับ

Comment

• Originally posted by hangover View Post
                        พัดลมตัวนี้ผมใช้กับ MB Asrock N61P-S ครับ
                        ตัวsinkบนบอร์ดจะมีขนาดเล็กและพื้นที่บริเวณนั้นก็แคบทำอะไรไม่ค่อยสะดวก
                        จะเอาพัดลมตัวเล็กมาติดลมก็ไม่แรง แถมราคายังพอๆกับพัดลม 8 CM.
                        เลยทำอย่างที่เห็นในภาพนั่นแหละครับ

สำหรับคนที่นำพัดลมไปวางบนการ์ดจอ โดยส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยเลย เพราะ
                        1/.น้ำหนักของพัดลมถึงจะไม่มาก แต่ก็เป็นการเพิ่มภาระให้กับตัวการ์ด
                        โดยเฉพาะการ์ดแรงๆตัวใหญ่ๆซึ่งจะหนักอยู่แล้วครับ
                        2/.แรงสั่นสะเทือน พัดลมทุกตัวเวลาทำงานจะเกิดแรงสั่นสะเทือนเสมอ
                        จะมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับความแรงหรือความเร็วรอบนั่นเอง
                        เมื่อเรานำพัดลมไปวางบนตัวการ์ด แรงสั่นสะเทือนก็จะถูกส่งต่อมาที่ตัวการ์ด
                        เท่ากับว่าตัวการ์ดจอถูกเขย่าอยู่ตลอดเวลา
                        ทั้งหมดนี้หลายๆคนอาจจะมองว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยไม่น่าห่วง
                        แต่สำหรับคนขี้ระแวง+มองโลกในแง่ร้ายอย่างผมต้องปลอดภัยไว้ก่อนครับ
                        ไม่อยากเสียเงินโดยไม่จำเป็นครับ
                        อุ้ย! ลำโพง มันน่านัก

Comment

• ดันๆๆๆ...อยากดูอีกใครมีของเจ๋งมาโชว์อีกน้า

Comment

• Originally posted by chaiyapat. View Post
                            ดันๆๆๆ...อยากดูอีกใครมีของเจ๋งมาโชว์อีกน้า
                            เผื่อมีสาวกเพิ่ม

Comment

Working...
                            X