Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>> AMD Ryzen Classic AM4 Club <<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ
    ^^

Originally posted by micronz View Post
    มือ 1 มือ 2 เหลือเท่าไหร่อยากซื้อมาใส่ เครื่อง linux ซะจริง เปลี่ยนแทน 3200G

VEGA 8 คล้อก 2100 mhz

แก้ตัวใหม่เรียบร้อย

Comment

mini 4600G ของผมประกอบเสร็จแล้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

http://

Comment

มาเป็นสักขีพยานเปิดคลับครับ

Comment

5900x กับ ax370-gaming 5 บอร์ดแรกรุ่น ครับ

Comment

Originally posted by tue.enrich View Post
            5900x กับ ax370-gaming 5 บอร์ดแรกรุ่น ครับ

เดะจัดให้ครับ ผมขออภัยช้านิด

Comment

Comment

Originally posted by Tsunami555 View Post

5800X Dark rock pro 4 บอร์ดกิกกะไบตื ขายทิ้งไปคบ msi เคส non ARGB

อาจจำผิดบ้างนะ 55ค่อยเช็ค บิลพรุ่งนี้สองท่านครับ ที่จริงผมว่างกะจะมาวางให้ยุละ
                คนที่อยู่ roz 3 พอจำได้ว่าใครยังใช้กันยุ
                Last edited by micronz; 7 Feb 2023, 06:15:13.

Comment

เอาเครื่องรองกับเครื่องเสริมมาเข้าคลับครับ ไว้โหลดบิท บันทึกกล้องวงจรปิด

นานๆ ทีจะมีคลับใหม่ นึกถึงบรรยากาศ OCZ สมัยก่อนเลย

3400G + 3080

2400G + 2080

Comment

Originally posted by papk View Post
                    เอาเครื่องรองกับเครื่องเสริมมาเข้าคลับครับ ไว้โหลดบิท บันทึกกล้องวงจรปิด

นานๆ ทีจะมีคลับใหม่ นึกถึงบรรยากาศ OCZ สมัยก่อนเลย

3400G + 3080

2400G + 2080
                    โซน อินเทลให้ท่านต่ายทําคลับไว้ได้ ครับ เล่นกันน้อยๆๆสงบดี

cpu Z ท่านสักแป้บนะครับเดะรวม ทีเดียวกะอีกสองท่านขอบคุณครับ
                    Last edited by micronz; 7 Feb 2023, 22:28:40.

Comment

อัพไปครบและเหลือย้ายบางท่าน จาก ROZ3 เศรษฐกิจชลอตัวแบบนี้ใช้กันไปยาวๆๆ แนะนำว่า 5900X 5950X ราคาร่วงๆๆซื้อมาอัพความแรงกันได้ครับ
                      ใช้ระบบทำความเย็นดีๆๆ วิ่ง pbo สุงๆๆกดบัสแรมให้หนัก ก็สามารถ แทรง 5800X3D
                      ของจริงคงมาดุกันที่ไรเซ่น 7000 3D Vcasche ทั้ง pbo curve บัสแรมเต็มที่กันเลย

Comment

Asrock B450 ITX-AC

Comment

Originally posted by U^U View Post
                          Asrock B450 ITX-AC

เดะอัพให้นะครับ

บอร์ดมือ 1 มีขายอยู่เอารอง รับ pci E 4.0 ชัวร์ๆๆ ยิ่งไปเจอการืด RX 6400 6500

Comment

กลับมาใช้เดิมๆก่อน หลังจากเทสหลายๆรอบ เมื่อบ่ายจอฟ้าสิครับ ดูยูทูป ทำอะไรนิดหน่อยค้าง เลยลงวินโดวส์ใหม่ รอดูอาการไปก่อน555

Last edited by aof1234; 15 Feb 2023, 02:51:07.

Comment

Originally posted by aof1234 View Post
                              กลับมาใช้เดิมๆก่อน หลังจากเทสหลายๆรอบ เมื่อบ่ายจอฟ้าสิครับ ดูยูทูป ทำอะไรนิดหน่อยค้าง เลยลงวินโดวส์ใหม่ รอดูอาการไปก่อน555

เดะจัดการอัพให้ เช็คความร้อนครับ

ตระกูล ryzen 5000 ชิพเล็ตความร้อนจะสุงกว่ารุ่นก่อนยิ่ง pbo ครับ
                              แต่ใช้ชุดลม สบาย ใครอัพชุดลมผมแนะนำให้ซิื้อ ดูอัลทาวเวอร์มาใช้ เลยครับไม่แพง

สวยต่างหากซิ้งคืไม่ฟรายยใหญ่เทอะทะเพิ่มพัดลมสองได้

Comment

Originally posted by micronz View Post

เดะจัดการอัพให้ เช็คความร้อนครับ

ตระกูล ryzen 5000 ชิพเล็ตความร้อนจะสุงกว่ารุ่นก่อนยิ่ง pbo ครับ
                                แต่ใช้ชุดลม สบาย ใครอัพชุดลมผมแนะนำให้ซิื้อ ดูอัลทาวเวอร์มาใช้ เลยครับไม่แพง

สวยต่างหากซิ้งคืไม่ฟรายยใหญ่เทอะทะเพิ่มพัดลมสองได้
                                CPU ไม่เท่าไหร่ แต่เมนบอร์ดมันก็ร้อนเหมือนกันครับ โดดมา 70 -*-
                                ปล.ตอนนี้ลงวินโดวส์ใหม่แล้ว ไม่มีปัญหาอะไร
                                สงสัยตอนซื้อบอร์ดมาผมไม่ได้ลงวินโดวส์ใหม่มากกว่ามันเลยไม่สถียร

Comment

Working...
                                X