Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก AMD มีใครต่อ สองจอ จอสอง เป็นทีวีเหมือนผมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก AMD มีใครต่อ สองจอ จอสอง เป็นทีวีเหมือนผมบ้างครับ

ทีวี 4 เค ราคาถูกมากและนะครับฟินเลย แต่ถ้าเอาเล่นเกมส์ วางจอ***งๆๆหน่อยนะครับ
    ผมเน้นดุหนังฟังมิวสิค ยังไม่ได้ย้ายเลย ว่าจะสั่งหูแขวนจอจากจีน

พึ่งอัพ ไดรฟ์เวอร์ AMD 22.11.X ทำงานดีขึ้นเยอะครับจากกระทู้ Radeon 70000

หาแนวร่วมเล่นต่อ สองจอ เป้น ทีวีสี่เค กันครับ

สำหรับมือกราฟฟิก ก็คงสองจอคอมน่ะครับพอเข้าใจ ใช้คนละแบบ กัน
    แต่สองจอ จอทีวี เล่นเกมสื สี่เคไหวไม้ครับ สงสัยจัง ดูหนังมันชัวร์ละ
    เอาจอ ทีวี***งqๆๆๆๆเล่นเกมส์แทนจอคอมได้ไม้ครับ
    -----------------------------
    ปล. จอ 2 เป็นทีวี ข้อดีมากมาย ครับ นั่นคือ มันจะเป็์นทั้ง TV ปกติเราต่อ เสาอากาศ หรือสายสัญญาณ
    ดาวเทียม กล่องอื่นๆๆปกติครับ เราแค่ ต่อสายจากคอมเข้าช่อง DP หรือ HDMI จบ
    จุดประสงค์หลักไว้ดูหนัง จากอินเตอร์เน้ต หรือเล่นเกมส์ได้ไม้หว่าถ้าจอหย่ายขนาดนี้อ่ะนะ play 5 ยังเล่น
    กะ จอทีวีเลย ข้อเด่น คือมันมีลำโพงสำรองติดกับจอให้ แล้วมันมี รีโมตคอนโทรล เวลาผมใช้
    แค่ 1 จอ ก็กดปิดจอ 2 สิครับ เวลาต้องการใช้กดเปิด รีโมต จอสอง สะดวกมากมาย
    อยากชักชวน เพื่อน ๆๆ มาเล่น 2 จอแบบ 1.จอคอม + 1 จอทีวี เป้น จอหมายเลข 2 กันครับ
    สะดวกสบายจริงๆๆ ไม่ได้เปลืองไฟ เวลาดูหนังอย่างเดียวเอามือกดปิดจอหลัก เหลือแต่จอทีวีครับ
    อีกเรื่อง คือจอทีวี 4 เคถุกกว่า จอคอมมากมาย ถ้าคุณไม่ได้เป้นมือกราฟฟิกดีไซน์ จอ 2 เป็นทีวี
    ผมว่าเหมาะมากประหยัดเงินมากมาย ชักชวนมาเล่นกันครับ
    Last edited by micronz; 1 Dec 2022, 01:12:48.

เทพทีวี ต้องโซนี่ อร้ายๆๆ อยากได้ๆๆๆๆๆ

ต่อกับคอม ย้ำ ต้องวาง***งๆๆ หน่อย นะ ผมต่อ เป้นจอ สอง สี่เคไม่ได้แพงละ ทีึวีนะ

Comment

ซัมซุง เทพยอดขายทีวี

Comment

จอทีวี ข้อดี คือมีรีโมต ครับ สะดวกชิปหาย เน้นแบบคอร์ ดูหนัง แหมอยากให้คอเกมส์ มาใช้ทีวี มั้งแต่ เห้นรีเฟรส เรต
        ไม่ผ่านใช่ไม้ครับ เอ้อ เห็น sony play เ้ล่นได้วางไกลๆๆก็ไม่ทราบนะครับ

ต่อทำทีวี ต้องใช้สายยาวดิ

การ์ดแดง ไม่รอดอีกเหรอคร้ายยยย

เขียวต่อได้ไกลเท่าไหร่อะ่ะ

Comment

ต่อมานานแล้ว แต่ไม่ได้ต่อ 2จอนะ (แค่ยกคอมมาต่อข้างๆ เคส mitx ตอนนี้ 5600G ตัวแรกที่ใช้เป็น 2200g) เน้นดูแค่หนังที่โหลดบิทเป็นหลักเท่านั้น ... เคยเอามาเล่นเกมปวดตาแปลกๆ

Comment

ถูกหวยเลยเอาตัวใหญ่เลย จะเอาตัวใหญ่กว่านี้ ก็ไม่มีที่วางในห้องนอน กะเอามานอนดูบอลพรีเมียร์ ส่วนตัวเก่าก็แขวนไว้ดู กล้อง IP ที่บ้านแทน

Comment

Originally posted by nesmo View Post
              ถูกหวยเลยเอาตัวใหญ่เลย จะเอาตัวใหญ่กว่านี้ ก็ไม่มีที่วางในห้องนอน กะเอามานอนดูบอลพรีเมียร์ ส่วนตัวเก่าก็แขวนไว้ดู กล้อง IP ที่บ้านแทน
              จอทีวีแขวนบน ผนังเลยครับโต้ะ ต้องถอย ออกมา อย่างน้อย 20 CM ให้***งจากผนักอีกหน่อยครับ
              เดะผมเคลียร์โต้ะ คอมให้สะอาดก่อนค่อยถ่ายรูปโชว์ครับผม
              ---------------------------------

ตอนนี้ผมฟิน เปิดเล่นเน็ตไปเปิด mono29 ดูหนังเป้นเพื่อนพลางฟิน ครับ
              เว็บดูหนังฟรีมีเยอะครับ บล้อคบลัสเตอร์ก็มี

แต่เดะ จะหัดโหลดไฟล์หนัง ยัดซับไตเติ้ลละครับ อิงลิช คล่องแน่
              Last edited by micronz; 30 Nov 2022, 21:57:05.

Comment

เป็นจอคอม หมดเลยครับ ตรงกลาง 43'' 4K 144 Hz ตัวเก่าขวามือ 32'' 4K 60 Hz แขวนติดพนังครับ ถอยไม่ได้แล้วครับมันติดที่นอน 55555

Last edited by nesmo; 30 Nov 2022, 21:10:27.

Comment

Originally posted by nesmo View Post
                  เป็นจอคอม หมดเลยครับ ตรงกลาง 43'' 4K 144 Hz ตัวเก่าขวามือ 32'' 4K 60 Hz แขวนติดพนังครับ ถอยไม่ได้แล้วครับมันติดที่นอน 55555

ห้อง ไม่เอื้อ เลย ปลา นีโม่ ไม่งั้นผมป้ายยาไปซื้อ Sony เวก้า ไม่ก็ซัมซุง หย่ายๆๆ อิอิ

Comment

Originally posted by reconnang View Post
                    ต่อมานานแล้ว แต่ไม่ได้ต่อ 2จอนะ (แค่ยกคอมมาต่อข้างๆ เคส mitx ตอนนี้ 5600G ตัวแรกที่ใช้เป็น 2200g) เน้นดูแค่หนังที่โหลดบิทเป็นหลักเท่านั้น ... เคยเอามาเล่นเกมปวดตาแปลกๆ
                    ใช้ ไอจีพียู สิครับ เวก้า 8 มะนั่น กัวลด CU ไปอีก อิอิ

Comment

Originally posted by micronz View Post

ห้อง ไม่เอื้อ เลย ปลา นีโม่ ไม่งั้นผมป้ายยาไปซื้อ Sony เวก้า ไม่ก็ซัมซุง หย่ายๆๆ อิอิ
                      แค่จอ 43'' ดูบอลพรีเมียร์ ก็ฟินแล้วลุง ถ้า Vega มีแววว่าจะต้องติดพนังห้องแทนแน่ๆ ค่าไฟแต่ล่ะเดือนคงไม่ต้องพูดถึง อิ อิ

Comment

แค่จอ 43'' ดูบอลพรีเมียร์ ก็ฟินแล้วลุง ถ้า Vega มีแววว่าจะต้องติดพนังห้องแทนแน่ๆ ค่าไฟแต่ล่ะเดือนคงไม่ต้องพูดถึง อิ อิ
                        อยู่บ้านหรืออยุ่ห้องเช่า ครับ ปลานีโม่ ห้องเช่าเจาะผนังแขวนได้ด้วยหรอืครับผม

Comment

อยู่บ้านตัวเองนี่แหล่ะครับลุง แต่ห้องมันเล็ก 3 x 3 เมตรกว่าๆ เอง ถ้าจอใหญ่ๆกว่านี้ ระยะสายตามันไม่ได้อีก เล็กๆอบอุ่นพอ

Comment

อยู่บ้านตัวเองนี่แหล่ะครับลุง แต่ห้องมันเล็ก 3 x 3 เมตรกว่าๆ เอง ถ้าจอใหญ่ๆกว่านี้ ระยะสายตามันไม่ได้อีก เล็กๆอบอุ่นพอ
                            ค่อยสร้างอีกเครือ่งครับไว้ ห้องโถง

ต่อกับคอมป้ายยา

โซนี่ เวก้า จอยักษ์ ดูหนัง ดุบอลต่อคอม พอร์ตท้ายเยอะรุ่นใหม่

ต่อ โซนี่เพลย์ เสตชั่น ฟิน
                            ป้ายยาๆๆๆๆ
                            Last edited by micronz; 1 Dec 2022, 18:57:39.

Comment

Working...
                            X