Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ด pci E ต่อฟร์อน usb 3.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับท่าน tavatchaij เรือ่งการ์ดปัญหาตามนั้นจริงๆๆ
    มีเรือ่งต้อง ตั้งเกณฑ์ไว้เลยครับ

1. เคสต้องดีมีชาติตระกูล ผมเคยใช้เคสมียี่ห้อ แต่สล้อต pci e ขันไงก็ไม่ตรงอย่าว่า ยุเอสบี
    ซาวด์การ์ดก็หลอน ครับ เคสไม่ดีไม่มาตรฐาน ส่วนมากเคสแพงๆๆ วันนี้เกือน 2000 บาทก็สล้อตตรง
    ถึงมีสิทธิ์ ติด การ์ด และ พวก ซาวด์บลาสเตอร์ได้ครับ
    2. ผ่านข้อ 2 ถ้าซื้อแค่ 3.0 หาที่ต่อไฟแยกเข้าช่วยครับชัวร์กว่ามาก
    3. ซิสเต็มบอร์ดเก่าไป มัน บุส วินโดว์ไม่ได้นะครับขอบอก ต้องเมนบอร์ดใหม่ๆๆ
    การ์ด orico นี่ผมบุส วินโดว์ พีอีเลย เพราะต่อ front usb
    4. หน้าคอนแท็คการืดและสล้อต pcie คอนแท็คคลีนเนอร์ทำความสะอาดด้วยครับผม

โอกาศติดๆๆๆหลุดๆๆมีเสมอ ครับไม่ควรเอามาต่อ เมาส์คีย์บอร์ดเข้าท้ายกรณ๊ เมาส์ คีย์บอร์ด
    ผมแนะนำ expansion usb 2.0 เสถียรสุดแล้วครับฝั่งอินเทลไปใช้ได้ครับ ถ้าจะใช้ เอเอ้มดีมัน หลุดนานๆๆทีนะ
    ผมเลยย้ายมาตรงนี้
    --------------------------------------

ปํญหา ใช้ไม่ได้ เป้นตามนั้นจริงครับ ใส่ซาวด์การืดยังมีปัญหาเลยครับ
    ส่วนตัวใช้การ์ดจีน โนเนมมาเยอะ ผมต้องเสียบ ฟร็อนต์ ยุเอสบี กับสาย โมเล็ค หรือซาต้าจ่ายไฟนอกเข้า
    เน้นความเสถียร งานของ orico พลาสติกดีกว่าโนเนมจีนมาก ทั้งที่โอริโอ้ ก้อาจเป้นจีนด้วยครับผม
    Last edited by micronz; 1 Dec 2022, 17:39:55.

Comment

Working...
    X