Announcement

Collapse
No announcement yet.

ีรบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ีรบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

สอบถามหน่อยครับ พอดีจะซื้อ cpu AM4 สำหรับเล่นเกมส์ ควรซื้อตัวไหนดีครับ พอดีตอนนี้ใช้ R7 3700X ครับอยากเปลี่ยนเป็น series 5000 แต่เห็นตอนนี้ราคา R9 5900X ถูกกว่า R7 5800X3D บางตัว เลยสงสัยว่าซื้อตัวไหนคุ้มกว่าครับ

เอาจริงๆ 3700X ก็ไม่ได้แย่ ต้องถามต่อด้วยว่าใช้การ์ดจออะไร บางทีเปลี่ยนการ์ดจออาจจะคุ้มกว่า
    แต่ถ้าคิดว่าการ์ดจอแรงอยู่แล้วก็เลือก 5800X3D ไปถ้าเงินถึง หรือถ้าต้องการคอร์/เธรด 5900X จะคุ้มกว่า

Comment

2070 super ครับ

Comment

เล่นเกมไป 5800X3D เมืองนอกเพิ่งปรับราคาขายปลีกลง ในไทยถ้าอยากได้ถูกรอสักพัก

Comment

บอกก่อนเน้นเล่นเดิมๆๆ นะไม่เน้น โอซี เมนบอร์ดมีแต่ กิ้กกาไบต์แล้วนะครับ

รอคงเสียวบอร์ดจะหมดด้วยนะครับ กุ้ด

ปล ขออภัยมีบอร์ดแล้วนะครับ พึ่ง อ่านท่ทาน dragon horse
          Last edited by micronz; 3 Nov 2022, 22:04:28.

Comment

3700x เล่นเกม ยังแรงมากอยู่
            ลองดูเปรียบเทียบ 5800x3d / 5900x / 3600xt ในคลิปไม่มี 3700x แต่ถือซะว่า 3600xt เป็นตัวแทน 3700x น่าจะใกล้เคียงกันเรื่องเล่นเกม
            https://www.youtube.com/watch?v=EhcB4-Rq1iY

อย่างไรก็ดี ถ้ายืนยันจะอัพเกรดให้ได้ น่าจะรองาน commart 24-27 พ.ย. นี้ ดูราคาแล้วตัดสินใจอีกทีก็ยังไม่สายนะครับ โชคดีครับ

Comment

• 12 Cores
              • 24 Threads

กับ
              • 8 Cores
              • 16 Threads

ตัดสินใจไม่ยากครับ

3d มันแรงกับเกม เท่านั้น FPS ที่เห็นผลชัด ๆ

เป็นผม เอาไปเปิดอีมูหลาย ๆ ตัดสินใจไม่ยาก แถมเล่นแต่เกมแนว rts ปั่นเฟรมเยอะไปไม่ได้ช่วยอะไรแถมกินไฟ ร้อนอีก
              เวลาเล่นเกมแนวสร้างเมือง บริหารนี่ จับ lock เฟรม 30 60 หมด อิอิ

Comment

ถ้าไม่ใช่เกมส์เปิดหลาย จอ อีมู 3d ผมว่าคุ้มกว่า นะแต่เน้นเล่นเดิม ๆๆเพราะ oc ไม่ได้บอกก่อนเดะมีคลิปให้ดูกับกราฟด้วย

Last edited by micronz; 5 Nov 2022, 11:46:01.

Comment

Working...
                X