Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ คลิป และกราฟ ผลการทดสอบ Ryzen 7000 รุ่นต่างๆๆ VS Rapter lake

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by taiseller View Post

เห็นรุ่น 3D ใส่แคชมาแบบเว่อวังมาก อยากลองเล่นเหมือนกันครับ แต่ก็ลุ้นให้มีเพิ่มคอร์เล็กเหมือนกัน คอร์เธรดคงเยอะเว่อ
    7950x. 3d

ช่วงนี้ดูไปก่อนครับอย่ารีบซื้ออะไรที่มีใช้ๆๆ ไปก่อนแคชยัก๋์ beat. 13900k. แรงกว่า ถึง
    20% อาจจะแรงโม้ รอดูของจริง

https://wccftech.com/amd-ryzen-9-795...-percent-lead/

ที่น่าสนคือ อัตราบริโภคไฟ นี่สิถ้าลดลงได้ หรืออย่างน้อยสุงกว่าเดิมไม่มากจะดียิ่ง

Comment

ทดสอบ เกมสืตัวยอดนิยม ก่อน 7800X 3D จะวางขาย

Comment

X3D มันเป็นแผนสองที่ต้องรีบมาน่ะครับ เพราะแผน1ความคุ้มค่าต่ำบอร์ดแพง CPU Xแพงเทียบกับความแรงอีกฝั่ง จนต้องรีบส่งnon-Xมา
        เรียกว่าต้องออกมาตีตลาดเริ่มต้นกับHigh-endพร้อมกัน ไม่งั้นไม่มีที่ยืนเลยนะ

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
          X3D มันเป็นแผนสองที่ต้องรีบมาน่ะครับ เพราะแผน1ความคุ้มค่าต่ำบอร์ดแพง CPU Xแพงเทียบกับความแรงอีกฝั่ง จนต้องรีบส่งnon-Xมา
          เรียกว่าต้องออกมาตีตลาดเริ่มต้นกับHigh-endพร้อมกัน ไม่งั้นไม่มีที่ยืนเลยนะ
          ไม่มีบอร์ด DDR4 น่ะครับ เห็นชัดว่า DDR5 ออกแนว ควอตแชแน่ลไปเพิ่ม
          ความหนา pcb layer เดาล้วนๆๆครับ
          ปํญหาใหญ่มาจาก ราคาบอร์ด DDR5 นะครับ อินเทลขนาดเรือธงยังประกอบกับบอร์ด D4
          นะครับ
          บอร์ด A620 ต้องรีบออกด้วยได้จับคู่ กับ 7800 X3D เพราะ โอซีไม่ได้ทังคู่
          เล่น PBO บูสสุงๆๆน่ะครับ แต่บอร์ดน่าจะมาช้าคงจับคู่กับ B650 ตัวถูกไปก่อน ผม
          ขอบคุณครับมาพูดคุย กัน

จริงๆๆในไทยประกอบไม่น้อยครับไปดูในเฟสแล้วกลุ่มสถาปัตย์ วิศวกร
          ประกอบใช้ อยุ่ตัว 16 คอร์ครับแต่อาจไม่ได้หวือหวาเหมือนเกมเมอร์

7000 3D จะเน้นตรงตลาดเกมเมอร์ และ กลุ่ม 3D ในตัวเดียวยิ่ง 16 คอร์
          Last edited by micronz; 3 Feb 2023, 11:11:04.

Comment

7950X 3D มีอะไรแปลกใหม่ มากมาย ลองมาดูคลิปนี้อธิบายกัน

Comment

เทสต์ ล่าสุดจุากบังซอล แบนโค้ง
              AMD ซื้อวันนี้แรงวันนี้นะจ้ะ แถมประหยัดค่าไฟกว่า

Comment

Working...
              X