Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้ำใจมาก Update Bios 1.2.0.7. ให้ Asus Strix B350-f แล้ว OC ram กลับไป 3000 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้ำใจมาก Update Bios 1.2.0.7. ให้ Asus Strix B350-f แล้ว OC ram กลับไป 3000 ไม่ได้

วันนี้ไม่รู้ คึก อะไรลอง update AMD AM4 AGESA V2 PI 1.2.0.7 กะว่าเตรียม จะมาใช้ Ryzen 5000 สักหน่อย
    ก็up ได้นะ แต่ เล่นแรมไม่ได้ เท่าเดิม ช้ำมาก

ไม่ได้ก็ย้อนไบออสกลับครับ , เอเอ็มดี หากไม่มีปัญหาอะไรก็อย่าเพิ่งไปอัพเลยครับ บางทีแย่กว่าเดิมก็มี

Comment

ตอนแรก ก็นึกว่า update แล้วจะเล่นram ง่ายขึ้น ที่ไหนได้ หนักกว่าเดิม

Comment

เอากลับมาได้แล้วครับ แต่ต้องเพิ่มไฟ ram เป็น 1.37

Comment

ใช้ prime pro X370 ยาวไป อัพไบออสดีแล้วก็อย่าไปเล่นเพิ่มเลยครับ

บอร์ดไม่มี แฟลชแบ้ค พลาดไปนี่นรกกินกบาล เลย ที่บ้านกองไว้ตั้งหลายบอร์ดท่าน
          Last edited by micronz; 18 Oct 2022, 06:09:32.

Comment

Originally posted by micronz View Post
            ใช้ prime pro X370 ยาวไป อัพไบออสดีแล้วก็อย่าไปเล่นเพิ่มเลยครับ

บอร์ดไม่มี แฟลชแบ้ค พลาดไปนี่นรกกินกบาล เลย ที่บ้านกองไว้ตั้งหลายบอร์ดท่าน
            ตอนนี้กำลังลังเล ว่าจะเอา 5600 หรือ 5700x มายัดเล่นดี เมื่อวานมี code ลด ITCITY แต่กดใช้ ไม่ได้ มัวแต่ OC ram กลับ รอ 11.11 ละกัน

Comment

Originally posted by best0032001 View Post

ตอนนี้กำลังลังเล ว่าจะเอา 5600 หรือ 5700x มายัดเล่นดี เมื่อวานมี code ลด ITCITY แต่กดใช้ ไม่ได้ มัวแต่ OC ram กลับ รอ 11.11 ละกัน
              5700X สิครับไบออสเอาตัวนิ่งๆๆแล้วยาวไปอย่าไปมั่วมากเลยครับ เสี่ยงแฟลชไบออส ยิ่งไม่มีระบบแฟลชแบ็ค รุ่นใหม่เกือบเป้นมาตรฐานแล้ว
              5700X แน่นอนครับ 8 หัว 16 เทรด น่าจะยืนยาวหลายปีกว่า หามือสองครับคุ้ม
              Last edited by micronz; 19 Oct 2022, 07:18:27.

Comment

ส่วนผม ต้องอยู่กับ 1.2.0.7 แล้วมานั่งทะเลาะกับ Kombo strike ของ MSI

Comment

ถ้าเม็ดแรมเป็น B-DIE จากbusเดิม3200 MB AX370 GAMING5 BIOS F25
                  ผมลากได้ถึง3533 ที่ทำงานได้(แค่ปรับบัส เพิ่มไฟนิดหน่อย)
                  ส่วน3600ได้แต่มาแป๊บเดียว ยังไม่ได้ลองไล่ใหม่ ครับ
                  ส่วนตัวคิดว่าไม่ได้มีผลกับงานที่ทำมากอย่างเห็นได้ชัด
                  แต่มันท้าทาย
                  แต่แรมยี่ห้อนีแเม็ดแรม ไม่ใช่B-DIEเสมอไปนะครับแล้วแต่ดวงครับ
                  Last edited by tue.enrich; 20 Oct 2022, 00:02:16.

Comment

Originally posted by tue.enrich View Post
                    ถ้าเม็ดแรมเป็น B-DIE จากbusเดิม3200 MB AX370 GAMING5 BIOS F25
                    ผมลากได้ถึง3533 ที่ทำงานได้(แค่ปรับบัส เพิ่มไฟนิดหน่อย)
                    ส่วน3600ได้แต่มาแป๊บเดียว ยังไม่ได้ลองไล่ใหม่ ครับ
                    ส่วนตัวคิดว่าไม่ได้มีผลกับงานที่ทำมากอย่างเห็นได้ชัด
                    แต่มันท้าทาย
                    แต่แรมยี่ห้อนีแเม็ดแรม ไม่ใช่B-DIEเสมอไปนะครับแล้วแต่ดวงครับ
                    ขอรูป ชัดๆๆได้ไหมครับ กดแล้วมองอะไรไม่เห็นเลยครับ

Comment

กระทุู้รวมคนตก รุ่นอัพไรเซ่น 5000

Comment

Originally posted by best0032001 View Post

ขอรูป ชัดๆๆได้ไหมครับ กดแล้วมองอะไรไม่เห็นเลยครับ
                        คลิกขวาที่รูปครับใหญ่แน่นอน ครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post
                          กระทุู้รวมคนตก รุ่นอัพไรเซ่น 5000
                          ได้ความรู้มากเลยครับ

Comment

ซื้อ 5600x มาละครับ กำลัง รอส่งของ ใช้อีกสัก 4ปี

Comment

ซื้อ 5600x มาละครับ กำลัง รอส่งของ ใช้อีกสัก 4ปี
                              5700X ราคาไม่ลงเหรอ เสียดาย 8 คอร์ชัวร์กว่า

Comment

Working...
                              X