Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอปรึกษาเพื่อนๆชาว AMD หน่อยครับเกี่ยวกับ CPU Led Debug

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอปรึกษาเพื่อนๆชาว AMD หน่อยครับเกี่ยวกับ CPU Led Debug

ปัญหาตอนนี้คือเล่นคอมอยู่ดีๆจะมีอาการกระตุกและพอเล่นไปสักพักจอดำและเมนบอร์ดแสดงสถานะตรงไฟ LED CPU ต้องกดปุ่ม Restart ตลอด คือเล่นไปนานๆจะเป็นสักที บางทีเล่นไปอยู่ดีๆคอมก็ดับไปเองครับเล่นไปประมาณ 2-3 วัน บางทีก็เกือบเดือน
    ถึงจะแสดงอาการลองทาซิลิโคนก็ไม่หายแล้ว ถอด cpu ใส่ใหม่อาการก็ไม่หายครับผมควรทำยังไงดีครับถ้าเปลี่ยน PSU หรือ เมนบอร์ด อาการ CPU Led Debug จะหายไหมครับ

สเปคคอมของผม

CPU : AMD RyzenR5 2600
    MB: MSI B450 PRO CARBON AC (อัพเดทไบออสล่าสุด)
    RAM: Crucial Ballistix Gaming 2x8GB DDR4
    VGA: RX470 4GB Asus Strix (ใช้มาเกิน5ปี)
    PSU: Super Flower 750w (ใช้มาเกิน5ปี)
    Last edited by rpe1112; 25 Aug 2022, 19:30:57.

เปลี่ยน VGA

Comment

Originally posted by ssk View Post
      เปลี่ยน VGA หายแน่นอนใช่ไหมครับ ผมจะได้ซื้อการ์ดจอใหม่

Comment

เอาชัวยกไป Advice ใกล้บ้านให้ ช่างเปลี่ยนสลับของช่วยทดสอบให้ จะได้เจอว่าเป็นที่อะไร แล้วซื้อใหม่ร้านแม่งนั่นแหละ

Comment

Originally posted by rpe1112 View Post
          รับรอง ถ้าผิดให้ตื๊บลุงเพิ่งโดนพักงานเลย

Comment

Working...
          X