Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำพัดลมใช้กับ 5600X ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำพัดลมใช้กับ 5600X ให้หน่อยครับ

มีงบอยู่ 2000 บาท ช่วยแนะนำพัดลมใช้กับ R5 5600X ให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ
    ปล.เล็งรุ่นนี้เอาไว้ ไม่ทราบว่าเหมาะกับ 5600X ไหมครับ
    https://www.jib.co.th/web/product/re...SHADOW-ROCK-LP

ชอบอะไรในรุ่นนี้ครับ รูปทรง ?
    ใช้เคสทรงไหนครับ ลองระบุรุ่นมาเลย

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ชอบอะไรในรุ่นนี้ครับ รูปทรง ?
      ใช้เคสทรงไหนครับ ลองระบุรุ่นมาเลย
      เคสชุดนี้ครับ ส่วนพัดลมชอบทรงที่คล้ายกับของเดิม

Comment

นี่ไปค้นหาซิ้งเดิมตอนซื้อ zen 1xxx มาใส่ 5000G ซิ้งเจนแรกมันเป็นแกนทองแดงแล้วก็หนักด้วย ความร้อนก็ 76-78c ตอนเล่นเกมส์ ปล.ไอ่ติดแถมมาซิ้งเล็กมากบาง ความร้อนนี้ 85+ อยู่

Comment

ถ้าชอบรูปทรงก็จัดครับ
          5600x คงไม่ร้อนมากหรอกมั้ง

Comment

https://computeandmore.com/products/...assassin-x-120

ถูกและเย็นมากครับ

Comment

Comment

ตัวนี้เลยครับ Thermalright TRUE Spirit 140

ผมใช้กับ 5600x PBO -10 ราวๆ 70 กว่าองศา full load ห้องประมาณ 30-32 'C (ไม่แอร์)

Comment

เพิ่งจัด Thermalright Peerless Assasin 120 SE ราคาถูกสุดใน shopee 11xx บาท ผมว่าคุ้มมาก
                  ซิงค์ลม หากไม่แตกไม่หัก ท่อไปป์ไม่รั่ว มันก็ไม่พังหรอก
                  Last edited by Crazy_O; 27 Aug 2022, 12:52:52.

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ มองๆ sink tower assasin 120 ไว้เหมือนกันแต่กลัวปิดฝาเคสไม่ได้
                    สรุปผมได้ของ THERMALTAKE Toughair 110 ใน shopee มา ใส่ code แล้วลดเหลือ 1131 บาท

Comment

Originally posted by tumtee View Post
                      ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ มองๆ sink tower assasin 120 ไว้เหมือนกันแต่กลัวปิดฝาเคสไม่ได้
                      สรุปผมได้ของ THERMALTAKE Toughair 110 ใน shopee มา ใส่ code แล้วลดเหลือ 1131 บาท
                      Thermalright Peerless Assasin 120 SE ........................สูง 15.5 ซฒ.
                      THERMALTAKE Toughair 110...................................... สูง 11.41 ซม.
                      Thermalright TRUE Spirit 140.......................................สูง 16.148 ซม.
                      THERMALRIGHT ASSASSIN X 120............................ สูง 15.4 ซม.

ตอนแรกเห็นระบุเคส ว่าใช้ Montech X3 Mesh (Black) ที่ตามสเปคของผุ้ผลิตระบุว่าใส่ซิงค์สูงได้ 16 ซม.
                      https://www.montechpc.com/en/product...nid=229&s_ok2=
                      แล้วไม่ทราบว่าเปลี่ยนไปใช้เคสแบบ slim ต้องขอโทษด้วยครับ

ปล.ปกติ เคส ATX / mATX ที่ใส่พัดลมด้านหลัง ขนาด 12 ซม. ได้ ส่วนใหญ่ใส่ซิงค์สูง 15-16 ซม. กันได้อยู่แล้ว , ผมเลยพลาดไป
                      Last edited by Crazy_O; 27 Aug 2022, 17:21:56.

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
                        เพิ่งจัด Thermalright Peerless Assasin 120 SE ราคาถูกสุดใน shopee 11xx บาท ผมว่าคุ้มมาก
                        ซิงค์ลม หากไม่แตกไม่หัก ท่อไปป์ไม่รั่ว มันก็ไม่พังหรอก
                        ดูอัลทาวเวอร์ ต้องใช้เลยยุคนี้จะไปชุดน้ำแล้ว

ใครรวยๆๆ ตัวแทนนักธุรกิจคนใน ฉลาด เอา ฟูมะ 2 มาขายเถอะสังนอกแพงชิปหาย

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post

Thermalright Peerless Assasin 120 SE ........................สูง 15.5 ซฒ.
                          THERMALTAKE Toughair 110...................................... สูง 11.41 ซม.
                          Thermalright TRUE Spirit 140.......................................สูง 16.148 ซม.
                          THERMALRIGHT ASSASSIN X 120............................ สูง 15.4 ซม.

ตอนแรกเห็นระบุเคส ว่าใช้ Montech X3 Mesh (Black) ที่ตามสเปคของผุ้ผลิตระบุว่าใส่ซิงค์สูงได้ 16 ซม.
                          https://www.montechpc.com/en/product...nid=229&s_ok2=
                          แล้วไม่ทราบว่าเปลี่ยนไปใช้เคสแบบ slim ต้องขอโทษด้วยครับ

ปล.ปกติ เคส ATX / mATX ที่ใส่พัดลมด้านหลัง ขนาด 12 ซม. ได้ ส่วนใหญ่ใส่ซิงค์สูง 15-16 ซม. กันได้อยู่แล้ว , ผมเลยพลาดไป
                          ใช่ครับเคส Montech X3 Mesh ไม่ได้เปลี่ยน คือผมลองวัดระยะจากเมนบอร์ดถึงฝาเคสด้านใน มันได้ 16 cm นิดๆครับ แบบปิ่มๆมาก ถ้าจาก cpu น่าจะเหลือไม่ถึง 16cm. เลยตัดใจครับ
                          ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยแนะนำพัดลมรุ่นต่างๆให้

Comment

เอาพัดลมไปให้ร้านใส่มาละครับ ของจริงใหญ่กว่าที่นึกเอาไว้มาก THERMALTAKE Toughair 110 ไม่ติดแรม หรือถ้าจะหันอีกทางให้ซิ้งคร่อมแรมก็ได้

Last edited by tumtee; 3 Sep 2022, 15:37:57.

Comment

Working...
                            X