Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอและเมนบอร์ด พังซื้อสองอย่างนี้มาใช้ชั่วคราวรอ AM5จะใช้งานได้ไหมครับ[ขอคำแนะนำ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอและเมนบอร์ด พังซื้อสองอย่างนี้มาใช้ชั่วคราวรอ AM5จะใช้งานได้ไหมครับ[ขอคำแนะนำ]

สเปคปัจจุบัน

CPU:i7 4790k
    MB:GA-H97-HD3 [เสีย] <---- เปลี่ยน ---> ASUS H81M-A
    ram:Team Xtreem 8x2 DDR3-2400
    vga: 1060 3GB [เสีย] <---- เปลี่ยน ---> RX 6500XT
    psu: corsair RM750w
    ssd 1 HDD 2

จะพยายามใช้จนกว่า AM5 มาแล้วเปลี่ยนอีกรอบ โดย การ์ดจอ กับ PSU คิดว่าคงใช่ของเดิม ถ้า 6500 ใช้งานได้

แต่ปัญหาคือตอนนี้ ถ้าซื้อตัวที่ต้องการจะเปลี่ยนไม่ชัวว่าจะใช้งานได้หรือป่าว รบกวนด้วยครับ

ขยับได้เลยไม่ต้องรอครับ
    ไว้ไป AM-5 รุ่นท้ายๆก็ได้ครับ
    ของเก่าขายตอนนี้ยังมีราคากว่าด้วย

Comment

ไปอินเทลได้ครับไม่ว่ากันแต่ถ้าจะเล่นเกมส์ กับ
      Amd แรง ๆๆ5800x. หรือ 3d บอกมาเดะจัดสเปคให้

Comment

บอร์ด H81 กับ การ์ดจอ บรรดา RX6xxx นี่ ผมไม่แน่ใจว่าบอร์ดมันจะมองเห็นไหม ไม่เคยมีบอร์ดเก่าๆ ก็เลยกลัวจะมีปัญหา (แต่ที่มีแน่ๆ คือ บอร์ด H81 มันวิ่ง PCIe 2.0)

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
          บอร์ด H81 กับ การ์ดจอ บรรดา RX6xxx นี่ ผมไม่แน่ใจว่าบอร์ดมันจะมองเห็นไหม ไม่เคยมีบอร์ดเก่าๆ ก็เลยกลัวจะมีปัญหา (แต่ที่มีแน่ๆ คือ บอร์ด H81 มันวิ่ง PCIe 2.0)
          มีครับปัญหาจอดำๆๆ เจอกับบอร์ด 800 amd บอร์ดอินเทลเจน สี่เดาว่าเห้นครับ
          -----------------------------
          จขกท หรือถ้าจะอัพรอไรเซ่นก็ได้ครับ ข่าวตัวทดสอบ เริ่มแล้วป่านนี้ปั้มผลิตอยู่เดือนกันยายน อาจจะเร็วเปิดตัวขายจริง
          ขืนช้าอินเทลเปิดตัว เจน 13 แรงโคตรเลยนะ

Comment

มันอาจจะแค่ PCI e ได้แค่เจน 3 แต่มันก็ยังใช้ด้วยกันได้

Comment

Working...
            X