Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องชุดน้ำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องชุดน้ำหน่อยครับ

ปกติชุดน้ำสำเร็จ2ตอนที่ขายกันทั่วไปอายุการใช้งานนานไหมครับ คอมผมไม่ค่อยได้ใช้ เปิดเเค่ยูทูป ซื้อมาปี2019ควรเปลี่ยนใหม่ครับ

จะเอาไปใช้กับ ซีพียูรุ่นไหนครับ

AMD รุ่นใหม่ก็ร้อนอยู่นะ ถ้าซีรี่ย์เก่าสองตอน สบายๆๆ
    Last edited by micronz; 2 Jul 2022, 02:35:40.

Comment

Originally posted by sarika130 View Post
      ปกติชุดน้ำสำเร็จ2ตอนที่ขายกันทั่วไปอายุการใช้งานนานไหมครับ คอมผมไม่ค่อยได้ใช้ เปิดเเค่ยูทูป ซื้อมาปี2019ควรเปลี่ยนใหม่ครับ
      ไม่ค่อยได้ใช้ ก็ไม่น่าเป็นปัญหาครับ
      ของผมเก่าเก็บมา 5 ปี หยิบมาใช้ล่าสุดยังทำงานได้ดี
      ลองฟังเสียงปั๊มดู ทดสอบความร้อนดู
      ถ้าคุมความร้อนไม่ได้ ชนิดที่ความร้อนพุ่งเว่อ
      อาจจะมีปัญหาเรื่องปั๊มเสีย
      ถ้าใช้งานไม่หนัก ไม่เน้นสวย จัดซิ้งลม สบายใจกว่า

Comment

Originally posted by micronz View Post
        จะเอาไปใช้กับ ซีพียูรุ่นไหนครับ

AMD รุ่นใหม่ก็ร้อนอยู่นะ ถ้าซีรี่ย์เก่าสองตอน สบายๆๆ
        เดิมๆใช้กับa6 4500k fm2 ตอนนี้เอาไปใช้กับR5 2600ครับ

Comment

Originally posted by sarika130 View Post

เดิมๆใช้กับa6 4500k fm2 ตอนนี้เอาไปใช้กับR5 2600ครับ
          2600 ไม่ได้ร้อนไรชิวๆๆ ชุดน้ำสองตอนสบายอย่าให้รั่ว ละกันครับ

Comment

ของเพื่อนผมชุดน้ำ 2 ตอนหมือนกัน ใช้กับ R5 5600x OC
            เคยเปิดนานสุด 8 เดือน มีปิดวันล่ะ 1 ชม.
            ตอนนั้นขุด XCH ถึงปัจจุบันยังใช้งานปกตินะ
            ของมันประกัน 3 ปี

Comment

Working...
            X