Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำได้ว่าห้อง นี้มีสาวก AMD เพนกวิ้นกันอยู่ intel ก็แวะมาโชว์กันได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำได้ว่าห้อง นี้มีสาวก AMD เพนกวิ้นกันอยู่ intel ก็แวะมาโชว์กันได้ครับ

กระทู้นี้ไม่ได้โชว์ความแรง แต่มาโชว์ เพนกวิ้นกันครับซอฟแวร์ มีไรบ้าง
    neofetch
    hardinfo
    เครื่องไม่ค่อยแรงมาก รอบหน้าน่าจะใช้ ไรเซ่น 2400G หรือไม่ก็ 3400G
    ครับผม ใครลงแล้วมั่ง สดๆๆร้อนๆๆ ubuntu 22.04
    Last edited by micronz; 19 Jun 2022, 11:05:17.

os เสถียรโคตรๆๆ จัด SSD ซัมซุงไป 520 GB แรมจัดไป 16 GB
    จัดการ์ดแยกให้ไปด้วยเบาๆๆ HD 6570 ลื่นมากไม่มีหน่วงด้วยพลัง SSD
    โอเอสยังมีบัคเล็กน้อยครับ
    #ยังตั้งค่าปุ่มสลับภาษาแบบอื่นไม่ได้นอกจาก WIN+ SPACEBAR
    #pclound เจ้งไปเรียบร้อย โรงเรียนจีนผมเลยไม่มีคลาวด์ให้ใช้ โอเอสใหม่เกิน
    # ความเสถียรนิ่งโคตรๆๆ ครับ
    # สร้างครีเอต ชอร์ตคัทง่าย มาก อันเป้นจุดอ่อน ของ จีโนม

อื่นๆๆแวะมาอัพเดทกันอีก
    Last edited by micronz; 19 Jun 2022, 05:32:35.

Comment

ฟีจเจอร์ใหม่ UBUNTU 22.04

Comment

นี่ๆมีไครเห็นอาราเล่ บ้างมั้ย?

Comment

ของผมลงใหม่ครั้งล่าสุดราวๆต้นปี 2020 ทุกวันนี้ใช้อย่างเดียว ขนาดอัปเดตยังขี้เกียจ บางทีใช้อย่างเดียวเป็นเดือนสองเดือนไม่อัปเลยก็มี

Comment

Originally posted by Halftime5 View Post
            ของผมลงใหม่ครั้งล่าสุดราวๆต้นปี 2020 ทุกวันนี้ใช้อย่างเดียว ขนาดอัปเดตยังขี้เกียจ บางทีใช้อย่างเดียวเป็นเดือนสองเดือนไม่อัปเลยก็มี

มาแล้ว 1 คน ลินุกส์สายพันธุ์ไหนแจ้งด้วยครับ
            คอมไม่แรง ไม่ต้องกังวัลผมก็ใช้คอมเก่าครับ A8 3850 แค่ยัดแรม SSD ก็สบายและครับ

Comment

ผมใช้ arch linux + gnome ครับ

Comment

Originally posted by Halftime5 View Post
                ผมใช้ arch linux + gnome ครับ
                แจร่มมมม คร้าบบบบ

ลุงลงอาชแล้วครับ ติดปัญหา นิดหน่อย เดะแวะรบกวนถามในกระทู้นี้ก็ได้ครับ ไว้วันหลังเกี่ยวกับ
                โปรแกรมที่ โชว์ ไวไฟนะครับ มันไม่มีต้องลงเอง ครับ

Comment

ถ้าผมต้องลงใหม่คราวนี้ก็ต้องอ่านวิกิแล้วครับ ตั้งสองปีไม่เคยลงอะไรใหม่เลย ลืมหมดแล้ว ถ้าใครถามอะไรผมก็ต้องไปอ่านวิกิแล้วก๊อบมาตอบหละครับ ปัจจุบันใช้เป็นอย่างเดียว

Comment

ถ้าผมต้องลงใหม่คราวนี้ก็ต้องอ่านวิกิแล้วครับ ตั้งสองปีไม่เคยลงอะไรใหม่เลย ลืมหมดแล้ว ถ้าใครถามอะไรผมก็ต้องไปอ่านวิกิแล้วก๊อบมาตอบหละครับ ปัจจุบันใช้เป็นอย่างเดียว
                    เข้าใจนะ 55ครับผมเดะค่อยไปถามในคลับ อาช นะครับ
                    Last edited by micronz; 19 Jun 2022, 17:07:31.

Comment

อาชลีนุกส์ก็มีลงไว้ครับเดะมาอัพเดทหน้าจอกัน สุดยอดมากเครื่องเก่าๆๆเล่น กูเกิ้ลโครมได้ด้วย

Comment

Working...
                      X