Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชื่อรึยังว่า MSI คือหัวแถวแบรนด์ ผู้ผลิต เมนบอร์ด อันดับ 1 ของโลกแล้ว !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชื่อรึยังว่า MSI คือหัวแถวแบรนด์ ผู้ผลิต เมนบอร์ด อันดับ 1 ของโลกแล้ว !!!

เป็นเมนบอร์ดอินเทล ครับ ตระกูล GOD LIKE บร้ะจ้าวชอบ
    บอร์ดราคา 7 หมื่นบาทเอง ถ้าไม่ใช่หัวแถว แบรนด์ อันดับ 1 ทำ
    ไม่ได้นะครับ ราคานี้
    เอาที่จริง เค้า บัลเดิ้ลของแถมมาให้ครับ Z690 อินเทล

การ์ดจอราคานี้ยังพอรับได้เพราะมันมีชิปกับแรมในตัว แต่นี่แค่ mb เป็นแค่อุปกรณ์ที่รอตัวอื่นมาต่อพ่วง ทำไมราคามันขึ้นไปขนาดนั้นได้คับ

Comment

Originally posted by ji123 View Post
      การ์ดจอราคานี้ยังพอรับได้เพราะมันมีชิปกับแรมในตัว แต่นี่แค่ mb เป็นแค่อุปกรณ์ที่รอตัวอื่นมาต่อพ่วง ทำไมราคามันขึ้นไปขนาดนั้นได้คับ
      ทีแรกดูราคา 7 หมื่นก็บ้าไป แล้ว พอฟังคลิป อ่อ เค้าแถม บัลเดิ้ล ที่จริงไม่แถมแล้วล่ะครับ 55 นั่นคือใส่ ชุดน้ำอย่างดีมาให้ 1 ชุด
      บัลเดิ้ลแรม เทพๆๆ บัสสูงๆๆ มาให้ครับ ส่วนต้นทุนการผลิตเอาจริง ผมว่าราคาสัก 8 พันบาทก็พอแล้วครับ ที่เหลือเป้นค่าการตลาด
      + จากโรงงานไปยัง ยี่ปั้ว ค้าส่งค้าปลีกนะครับ ไอ้คนซื้อ มันก็พอมีจริงแหละครับ พวกนักเล่นเกมส์ นัก oc ดังๆๆพอมีเงิน

ถ้าถามว่าทำไมแพงขนาดนั้น ก็เป็นเรื่องของค่าย ด้วยส่วนนึง ที่ประมาณว่าชั้นทำซีรี่ย์ god like เห็นไหมเทพแสนแพง
      ก็มีคนซื้อ ใช้น่ะครับ ราคาขนาดนี้คงต้องยกให้ฝั่งอินเทลเค้าที่มีแฟนบอย เยอะกว่าครับ บอร์ดแพงๆๆมากๆๆจริงๆๆ
      ก็พึ่งมาเห็นเอาไม่กี่ปีหลังนี่ล่ะครับ
      --------------------------------------------
      ที่จริงการ์ดจอ ราคาแพงนี้ทำกำไรให้ เจ้าของชิปได้ไม่น้อยเช่นกันครับ ค่าจ้างโรงงานผลิตไม่ได้แพงมากหรอก
      แต่ เจ้าของอย่าง amd nvidia จะเป้นคนกำหนดเองว่าชิปนั้นๆๆ จะตั้งราคาขายส่งต่อให้ผู้ผลิต การ์ดจอในราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by ji123 View Post
        ราคา god like แต่ตอนเครมจะ devil hell ไหมละนิครับ ราคาขนาดนี้ประกันกี่ปีละครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post

ราคา god like แต่ตอนเครมจะ devil hell ไหมละนิครับ ราคาขนาดนี้ประกันกี่ปีละครับ
          วนซ่อมครับ

Comment

มันแพงเพราะมันไม่mass นั่นแหละทำน้อยเลยแพงด้วย

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post

วนซ่อมครับ
              ถั่วต้มเลยครับ เข็ดแล้วบอร์ดแบบ the one ราคาแพงระยับ ตอนเครมต้องส่งไปซ่อมเมืองนอกรอ 4 เดือน ขายทิ้งก็ไม่กล้าขายราคาตกรูด สุดท้ายก็เก็บเป็นปู่โสมเฝ้าทรัพย์ในตู้โชว์

Comment

เล่นตัวท๊อปบ้านเราตอนนี้ Taichi ตัวเดียวครับ
                เสียคือเปลี่ยน

Comment

วนซ่อมยังดี ..... ล่าสุดนี่ได้คืนเงิน อันน้อยนิดกลับมา กว่าจะได้คืน 14วันทำการ ไม่รวมวันหยุด เคลมไปร่วมๆเดือนกว่าจะรู้ผล รอเงินคืนก็ร่วมๆเดือนกว่าจะได้เงินไปถอย mb ตัวใหม่ลาที msi

Comment

Originally posted by reconnang View Post
                    วนซ่อมยังดี ..... ล่าสุดนี่ได้คืนเงิน อันน้อยนิดกลับมา กว่าจะได้คืน 14วันทำการ ไม่รวมวันหยุด เคลมไปร่วมๆเดือนกว่าจะรู้ผล รอเงินคืนก็ร่วมๆเดือนกว่าจะได้เงินไปถอย mb ตัวใหม่ลาที msi
                    บอร์ดตัวไหนครับท่านผมได้วน ซ่อม เหมือนกัน ส่งกลับไปสองรอบ บอร์ด เลิกขายไปนานแล้วเลยไม่มีของเปลี่ยน แต่ดีซ่อมได้ น่ะของ msi
                    ส่งสองรอบ เหมือนกัน แต่ดีว่าซ่อมใช้งานได้น่ะครับ
                    Originally posted by LipkiZ View Post
                    เล่นตัวท๊อปบ้านเราตอนนี้ Taichi ตัวเดียวครับ
                    เสียคือเปลี่ยน
                    อาสร้อค เปลี่ยนให้เหรอครับ SV แต่ก่อนไม่เคยเปลี่ยนเลยนะ ซ่อมวน ลูกเดียว ซินแน็ค ก็เหมือนกัน ส่วนตัวเอาประกัน
                    ผมใช้ อัซซุส กับ MSI เหมือนกันแต่พอทราบเรือ่ง ซอคเก้ตขาล้ม ว่า MSI ไม่ดูแล ให้กับฝั่งอินเทลไม่รู้ป่านนี้แก้ไขรึยัง
                    Last edited by micronz; 16 Apr 2022, 18:52:24.

Comment

Originally posted by micronz View Post

บอร์ดตัวไหนครับท่านผมได้วน ซ่อม เหมือนกัน ส่งกลับไปสองรอบ บอร์ด เลิกขายไปนานแล้วเลยไม่มีของเปลี่ยน แต่ดีซ่อมได้ น่ะของ msi
                      ส่งสองรอบ เหมือนกัน แต่ดีว่าซ่อมใช้งานได้น่ะครับ
                      MSI Z390 GAMING PRO CARBON AC เขาบอกว่าซ่อมไม่ได้ ไม่มีของเปลี่ยน ขอเป็นคืนเงืน อย่างเซง

เลยขาย i5 9600k ทิ้งมาซบ amd แทน mb ตอนนี้หันมาใช้ asrock

Last edited by reconnang; 16 Apr 2022, 19:41:45.

Comment

แหวะฉู้ ไบโอกะตา ไม่ได้หรอก
                        เรื่องถูกนำมาแน่นนวน.................

Comment

อะไรที่เราว่าแพง แปลว่าไม่ใด้ผลิตมาขายเรา

Comment

Originally posted by ssk View Post
                            แหวะฉู้ ไบโอกะตา ไม่ได้หรอก
                            เรื่องถูกนำมาแน่นนวน.................

555
                            Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                            อะไรที่เราว่าแพง แปลว่าไม่ใด้ผลิตมาขายเรา
                            ตัวไม่แพง ก็อุดหนุน MSI ตัวถุกได้ครับ
                            ส่วนตัวเป้นแฟนบอย ค่ายนี้ยุคหลัง แต่บอร์ด am4 ที่ซื้อเองดันเป้น asus ไว้รอบหน้าค่อยอุดหนุนครับ

Originally posted by Sumomo View Post
                            มันแพงเพราะมันไม่mass นั่นแหละทำน้อยเลยแพงด้วย
                            ไม้จริ้งๆๆไม่จริง MSI poppular นะ
                            Last edited by micronz; 16 Apr 2022, 23:50:52.

Comment

Originally posted by reconnang View Post

MSI Z390 GAMING PRO CARBON AC เขาบอกว่าซ่อมไม่ได้ ไม่มีของเปลี่ยน ขอเป็นคืนเงืน อย่างเซง

เลยขาย i5 9600k ทิ้งมาซบ amd แทน mb ตอนนี้หันมาใช้ asrock

ได้คืนมาราคาเท่าไรครับ

Comment

Working...
                              X