Announcement

Collapse
No announcement yet.

R7 5700G ใช้ร่วมกับการ์ดจอแยกได้รึเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• R7 5700G ใช้ร่วมกับการ์ดจอแยกได้รึเปล่าคับ

ผมอยากเปลี่ยน cpu ตัวที่ใช้อยู่ เป็น Ryzen 7 1700@3.6 บอร์ด B450aorus elite แรม 48GB แต่ผมยังสงสัยเรื่อง IGPU อยู่ว่าถ้าใช้ร่วมกับการ์ดจอแยกเเล้วมันสามารถทำได้รึเปล่าคับ ปกติผมจะเล่นเกมโยวกัง เปิด8-10จอ จะออนไว้ตลอด 24ชั่วโมง แต่บางโอกาสก็จะเล่น world of tanks วันละ 1-2 ชั่วโมง ส่วนงานที่ทำ ก็มีแค่ ward กับ excel เราสามารถตั้งค่าให้ IGPU รันเกมโยวกัง เเล้วการ์ดจอแยกไปรัน world of tanks ได้รึเปล่าคับ โดยที่การ์ดแยกผมใช้ gtx 1060 6GB

system>display>graphics

Comment

ได้ครับ ไป auto ก่อนเลยก็ได้ ถ้าไม่ได้ค่อยไปเซตแมนนวล

**ปล. อ่านละเอียดแล้ว ต้องการถามว่า ทำงานร่วมกันได้หรือเปล่าใช่ไหม คำตอบคือ ไม่ได้ครับ
      ใช้ได้ทีละตัว เลือกเอาครับ

https://valid.x86.fr/psp3na

Comment

มันน่าโมโหจริงฝั่ง amd ไรเซ่น 7000 คงทำอะไรให้มันดีกว่านี้นะครับเนี่ย

Comment

ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือถามว่า ใช้การ์ดจอทั้ง 2 พร้อมกันได้ไหม เล่นเกมส์ได้ทีละตัว ต้องเลือกเอา.....แต่ถ้าเล่นเกมส์ใช้อีกตัว แล้วทำอย่างอื่นใช้อีกตัวได้เช่นสตรีม หรือตัดต่อ ได้อยู่ต้องไปตั้งค่าตามเม้นบน

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบคับผม สงสัยต้องรอดู 3D V-Cache ก่อนดีกว่า

Comment

Overclock ไม่ได้ข่าวพึ่งออกครับ
              แต่คงลุ้นไบออส ปลดล็อคภายหลัง

Comment

Originally posted by micronz View Post
                Overclock ไม่ได้ข่าวพึ่งออกครับ
                แต่คงลุ้นไบออส ปลดล็อคภายหลัง
                เปิด PBO แบบ Auto จบๆ ไป
                จูนเอง แม่งก็ไม่ได้แรงต่างกันเลย 5555

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post

เปิด PBO แบบ Auto จบๆ ไป
                  จูนเอง แม่งก็ไม่ได้แรงต่างกันเลย 5555
                  เรื่องนี้จริงจูนแทบตายแดกไฟ

แต่ข่าวว่าแม่งปิด pbo ไปด้วยน่ะครับไม่ชัวร์ติดตามกันอีกที ขอบคุณครับ
                  แต่บัสแรม นี่ก็มันส์ดีนะครับ คอมพังหลายตัวครับ เลยไม่ได้อัพไป ตัวใหม่ช้าเลยผม
                  ต้องทำ เครื่องเล่นลีนุกส์ให้พร้อมๆๆก่อน

Comment

Originally posted by micronz View Post

เรื่องนี้จริงจูนแทบตายแดกไฟ

แต่ข่าวว่าแม่งปิด pbo ไปด้วยน่ะครับไม่ชัวร์ติดตามกันอีกที ขอบคุณครับ
                    แต่บัสแรม นี่ก็มันส์ดีนะครับ คอมพังหลายตัวครับ เลยไม่ได้อัพไป ตัวใหม่ช้าเลยผม
                    ต้องทำ เครื่องเล่นลีนุกส์ให้พร้อมๆๆก่อน
                    ผมเห็นไบออส ว่าเปิดได้นะ แต่ปรับอะไรไม่ได้

Comment

Working...
                    X