Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดถึงชาวรถไถ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 111111 View Post

เค้าเป็นสาวอยู่นะ พึ่งบินกลับไทย ป้าเป้อที่ใหนครับ
    หวัดดีท่าน 111111 ไม่เจอกันนาน 555+ สบายดีไหมครับ

Comment

Originally posted by Aek111 View Post

หวัดดีท่าน 111111 ไม่เจอกันนาน 555+ สบายดีไหมครับ
      สวัสดีครับคุณเอก สบายดีครับผม ขอบคุณมากครับ ผมบ้าบออยู่แถวนี้เหมือนเดิมครับผม _/\_

Comment

Originally posted by 111111 View Post

สวัสดีครับคุณเอก สบายดีครับผม ขอบคุณมากครับ ผมบ้าบออยู่แถวนี้เหมือนเดิมครับผม _/\_
        ผมนี่ตอนนี้ เพิ่งกลับมาเล่นบอร์ดเรา อยากได้คอมใหม่มากๆแต่ไม่มีตัง ตอนนี้จะหาคอมใช้ไปก่อนจะเล่น dyinglight2

Comment

Originally posted by Aek111 View Post
          ใช้ FX 8320 ครับ กำลังหา FX 8320 E เพื่อให้เข้ากะบอร์ดตัวนี้ ga-78lmt-s2
          ปล.หาการ์ดจอ+แรม 16 GB จะเอามาเล่น dying light2
          GTX 1650 SUPER, GTX 1660, GTX 1660 TI-SUPER
          RTX 2060 SUPER, RTX 2070, RX 6600 XT
          รุ่นพวกนี้ก็เหลือๆ แล้วมั้งครับ การ์ดแรงกว่านี้คงดันไม่เห็นผลต่างกับ CPU หลายปีก่อน

Comment

ผมมี A10-5800k กำลังหาซื้อเมนบอร์ด เอาไว้ดู netflix ครับ

Comment

สมัยนั้น ใจมันต้องรักจริงๆนะ ยุคมืดของ AMD เดิมใช้ AMD Phenom II X6 1055T ใจมันร่ำร้องอยากลอง FX ก็ไปจัด FX8350 มาเล่น สุดท้ายเสียดาย ไม่ได้แตกต่างกับพี่หนอมมากจนเห็นได้ชัด

Comment

เอาแล้ว บอร์ด Sabertooth 990FX (rev.1) จะแกะแรมมาทำความสะอาด ขาตรงที่ดึงหัก... ก็คามันไว้งั้นล่ะ เครื่องยังเปิดติดใช้งานได้ แรมเห็นครบ อย่าไปแคร์

Comment

Originally posted by changnoi View Post

GTX 1650 SUPER, GTX 1660, GTX 1660 TI-SUPER
                  RTX 2060 SUPER, RTX 2070, RX 6600 XT
                  รุ่นพวกนี้ก็เหลือๆ แล้วมั้งครับ การ์ดแรงกว่านี้คงดันไม่เห็นผลต่างกับ CPU หลายปีก่อน
                  ขอบคุณครับ ผมกำลังหามือสองราคาดีๆอยู่ อาจเอาแค่ ตระกูล1660 พอ

Comment

Originally posted by finaleak View Post
                    สมัยนั้น ใจมันต้องรักจริงๆนะ ยุคมืดของ AMD เดิมใช้ AMD Phenom II X6 1055T ใจมันร่ำร้องอยากลอง FX ก็ไปจัด FX8350 มาเล่น สุดท้ายเสียดาย ไม่ได้แตกต่างกับพี่หนอมมากจนเห็นได้ชัด
                    ไม่ต่างจริงๆ ครับ ถ้าขยับจาก phenom
                    แต่เกมใหม่ๆ บางเกม อย่าง DOOM Eternal รันไม่ขึ้น (น่าจะคำสั่ง CPU เก่า ไม่รองรับ)
                    พอเปลี่ยนเป็น fx8370 ผ่าน

Comment

ตอนนี้ยังใช้ 8350+R9 290 อยู่ครับ ว่าจะอัพใหม่มาปีสองปีแล้ว เจอพิษราคาการ์ดจอเข้าไป บวกกับไม่ค่อยได้เล่นเกมอะไร ก็เลยยังอยู่มาจนทุกวันนี้

กะว่าจะอัพตอน Ryzen 7000กับ Rx7000 เห็นเลขมันสวยดี 555 แต่สุดท้ายไม่รู้จะเป็นหมันอีกรึป่าว รอดูผลทดสอบก่อนแล้วกัน
                      Last edited by nice2nou; 14 Sep 2022, 01:47:43.

Comment

Working...
                      X