Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ryzen 6000 This is "APU" เค้าว่าแรงระดับ การ์ดจอ 1650 เลยมะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ryzen 6000 This is "APU" เค้าว่าแรงระดับ การ์ดจอ 1650 เลยมะ

https://wccftech.com/amd-rembrandt-r...ut-of-the-box/

ยังไมว่างแปลเลยครับแปะขำๆๆ ก่อน เดะค่อยมาอีดีต รายละเอียดมาเจาะตับกัน
    มาปลายปี เจนนี้สนุก DDR5 มาต้องยัด จีพียู แรงๆๆมันส์ๆๆกันหน่อย รายละเอียด ซีพียูยังไม่ได้อ่านเลย
    ว่างๆๆมาคุยกันนะครับ
    ----------------------------------------------------

AMD will be introducing its next-generation Rembrandt Ryzen 6000 APUs next month and they will feature some insane integrated graphics performance.
    AMD Ryzen 6000 'Rembrandt' APUs To Feature Insane Integrated Graphics Performance Thanks To RDNA 2 Architecture

The AMD Ryzen 6000 'Rembrandt' APU lineup will be split into two categories, the entry-tier Ryzen 6000U and the high-end Ryzen 6000H. Both chips will feature the AMD Zen 3 CPU and RDNA 2 GPU architectures. There is also a range of new technologies that will be incorporated by the APUs like PCIe Gen 4.0 and DDR5 support but talking specifically about the graphics, we are expecting to see some major improvements over the Vega iGPUs that have been featured on every Ryzen APU since Zen 1.

น่าจะเป็นซีพียูโน้ตบุ้ค มากกว่าครับ
    รหัส U H ใช้สถาปัตยกรรม ZEN3 ถ้าเป็นตัวเดสทอป น่าจะต้องใช้ ZEN4 มากกว่า
    Last edited by micronz; 8 Dec 2021, 22:34:41.

จะซื้อ 1650 ไปขุดเหมืองเหรอ บังคับซื้อ Ryzen 9 ครับ

Comment

ราคาไม่เป็นมิตรแน่นอน เพราะรู้นะว่าอยากใด้ คริ คริ

Comment

Originally posted by Sukhoi47 View Post
        จะซื้อ 1650 ไปขุดเหมืองเหรอ บังคับซื้อ Ryzen 9 ครับ
        เอออนั่นสิถ้าแรงระดับนั่นจะโดนขุดบิตคอยล์ไหมครับ ยังไม่ได้อ่านรายละเอียดข้างในเลยครับ
        ดึกๆๆ ค่อยมาแกะ รายละเอียดกัน ผมว่าตัว เอพียุจริงๆๆควร เป้นตัว 1 CCD นะครับ ควรจะเป้นไรเซ่น 7 มากกว่ามั้งครับ สองชิป
        ไม่น่ายัด จีพียูไหวนะครับ

Comment

ผมใช้การ์ดสำรอง HD7970 Graphics score = 2300 , time spy = 2500 บร๊ะแหล่ว ถ้าออนบอร์ดได้ 2700 ถือว่าแรง

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
            ผมใช้การ์ดสำรอง HD7970 Graphics score = 2300 , time spy = 2500 บร๊ะแหล่ว ถ้าออนบอร์ดได้ 2700 ถือว่าแรง
            ถ้าตามข่าวจริง นี่มีเฺฮๆๆ ครับ 7970 ยังไม่พังนะท่านทนๆๆอีกปีหน่อย

Comment

งี้ Iris pro จะอยู่ยังไงล่ะนี่ เฮ้อ บ๊ายบาย RAJA

Comment

Rembrandt เป็น laptop นา
                น่าจะลงพวก U H ก่อนนั่นแหละ

Comment

ว่าจะดู Notebook Ryzen 5500u เบรกรอตัวใหม่เลย ถถ

แรงขึ้นเยอะๆ เลิกกั๊กก็ดีละ อย่าง Vega 7-8 ใน 4000u กับ 5000u เฉลี่ยแทบจะไม่ต่างกันเลย ยกเว้นบางรุ่นที่อัดไฟลากคล๊อกเยอะ

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
                    ว่าจะดู Notebook Ryzen 5500u เบรกรอตัวใหม่เลย ถถ

แรงขึ้นเยอะๆ เลิกกั๊กก็ดีละ อย่าง Vega 7-8 ใน 4000u กับ 5000u เฉลี่ยแทบจะไม่ต่างกันเลย ยกเว้นบางรุ่นที่อัดไฟลากคล๊อกเยอะ
                    ใช่ครับผม มาอ่านเนื้ออ้าว โน้ตบุ้คนี่ว่า เซน สามอยู่เลย ไม่ใช่พีซีแน่ๆๆ การ์ดจอ อัพเป็นนาวี่ สักที ถ้าไม่รีบซื้อโน้ตบุ้คจะรอ
                    ก็ลองติดตามข่าวนะครับมาเมื่อไหร่ ได้นาวี่ อินทิเกรตนี่แหล่มกว่าจริงๆๆ

Comment

อืม ซื้อ 5900HX Vega 8 มา 3 เดือน ได้หิ้วไปทำงานที่ที่ทำงานแค่วันเดียว ที่เหลือทำงานหน้า PC ที่บ้าน

Comment

Originally posted by good11 View Post
                        อืม ซื้อ 5900HX Vega 8 มา 3 เดือน ได้หิ้วไปทำงานที่ที่ทำงานแค่วันเดียว ที่เหลือทำงานหน้า PC ที่บ้าน
                        ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ มีการ์ดจอแยกให้ด้วยมัืง อีเขียวแรงแล้วแหละ

Comment

Working...
                        X