Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วงนี้เข้าหน้าหนาว แนะนำให้เล่นเกมส์ render แล้วเปิดฝาเคสกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วงนี้เข้าหน้าหนาว แนะนำให้เล่นเกมส์ render แล้วเปิดฝาเคสกัน

ยิ่งใครมีอินเทล เจน 12 11 หรือ Ryzen 5000 แนะนำให้ใช้ชุดลมจะดีมาก
    อากาศหนาวๆๆๆ ชุดลมจะช่วยระบายลมร้อนออกมาทางภายนอก
    เรามี X86 64 ที่ทรงประสิทธิภาพจะช่วยให้อากาศภายในห้องท่านอบอุ่น
    ไม่หนาว ไม่ต้องใช้ฮีตเตอร์ เปลืองไฟ ซีพียู X86 รุ่นใหม่ช่วยเพิ่มอุณหภูมิในห้อง
    ให้อบอุ่น ไม่หนาวตายได้ โดยเฉพาะท่านที่อยู่โซน หนาวเย็น หรือญีปุ่น เกาหลีมันก
    ก็อากาศหนาวมากแล้ว intel amd การ์ดจอเทพๆๆช่วยคุณได้ เปิดฝาเคสออกมา

หนาวๆแบบนี้ทำไมต้องให้คอมของคุณเปลือยล่อนจ้อนทำงานด้วยครับ โควิด 19 ปลิวเข้า CPU ไม่รู้ด้วยนะ

Comment

ช่วงนี้บนดอยอากาศหนาวมากครับ เหมาะแก่การเรนเดอร์
      ใครมีงานใหญ่แนะนำหาจองห้องพักด่วน

Comment

Originally posted by Sukhoi47 View Post
        หนาวๆแบบนี้ทำไมต้องให้คอมของคุณเปลือยล่อนจ้อนทำงานด้วยครับ โควิด 19 ปลิวเข้า CPU ไม่รู้ด้วยนะ
        555 อยากให้ความร้อนระบายไปทั่วห้องนะครับ55
        Originally posted by taiseller View Post
        ช่วงนี้บนดอยอากาศหนาวมากครับ เหมาะแก่การเรนเดอร์
        ใครมีงานใหญ่แนะนำหาจองห้องพักด่วน
        ไม่มีงานก็เล่นเกมสื กันครับ

ชุดน้ำดีเกินไปแนะนำชุดลม น่าจะทำให้ห้องอุ่นกว่าไหม
        อยุ่ภาคเหนือ หรือ ท่านน้องผมอยู่เชียงใหม่
        ผมทางใต้ หนาวเพราะฝน ครับแต่มันไม่หนาวสะใจแบบภาคเหนือเค้า

ไม่ได้ใช้ประสิทธิภาพ X86 เจนใหม่ๆๆ
        Last edited by micronz; 1 Dec 2021, 18:24:16.

Comment

Originally posted by micronz View Post

555 อยากให้ความร้อนระบายไปทั่วห้องนะครับ55

ไม่มีงานก็เล่นเกมสื กันครับ

ชุดน้ำดีเกินไปแนะนำชุดลม น่าจะทำให้ห้องอุ่นกว่าไหม
          อยุ่ภาคเหนือ หรือ ท่านน้องผมอยู่เชียงใหม่
          ผมทางใต้ หนาวเพราะฝน ครับแต่มันไม่หนาวสะใจแบบภาคเหนือเค้า

ไม่ได้ใช้ประสิทธิภาพ X86 เจนใหม่ๆๆ
          ผมอยู่กทม.ครับ
          ข้อดีของลมหนาวมาเยือน
          คือกลางวันไม่ต้องเปิดแอร์ ส่วนคอมก็ร้อนเหมือนเดิม 555
          ห้องผมโดนแดดเต็ม ๆ ปิดห้องทีร้อน 36-38c ง่าย ๆ เลย

สงสัยต้องเล่นชุดน้ำเปิดเอาหม้อน้ำจุ่มถังน้ำแข็ง

Comment

Working...
          X