Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามปัญหาเวลาสตรีมเกมส์แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามปัญหาเวลาสตรีมเกมส์แล้วกระตุก

R5 3600X
    RX570 4G
    RAM 16G bus3200
    SSD480G
    HDD 1 TB
    Psu 600

ปกติเล่นและสตรีมได้ปกติ พึ่งจะมาเป็นไม่กี่วัน
    อาการคือ เข้าเกมเซ็ตสตรีมเป็นปกติ แต่พอสตรีม cpu&gpuวิ่ง100%(ปกติจะวิ่งแค่40-50)วันต่อมายกไปแอดไวซ์ เขาลองเช็คดูสรุป cpuกลับมาเป็นปกติ เหลือแต่gpu เขาจึงถอดการ์ดเราออกแล้วสลับการ์ดของเขาเป็นรุ่นที่ดีกว่า อาการก็ยังเป็นเหมือนเดิม ช่างก็แก้ไม่ได้ สรุปเปลี่ยนแค่ชุดน้ำปิดcpuกลับมาเป็นปกติเหลือแต่gpu เเล้วเขาก็ไม่บอกอะไรนอกจากเรื่องชุดน้ำที่มีปัญหา จึงอยากทราบครับว่าผมควรแก้ไขตรงไหน เพราะช่างที่แอดไวซ์เขาก็ส่ายหัวผมก็จนปัญญาครับ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆช่วยหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

เอาการ์ดจอไปใส่เครื่องอื่นดูว่าเป็นไหม
    จะได้ตัดไปที่ล่ะปัญหา แล้วค่อยมไล่ตัวอื่น ๆ ต่อไป

Comment

Originally posted by khunkhun96 View Post
      เอาการ์ดจอไปใส่เครื่องอื่นดูว่าเป็นไหม
      จะได้ตัดไปที่ล่ะปัญหา แล้วค่อยมไล่ตัวอื่น ๆ ต่อไป
      ที่แอดไวซ์เขาลองเปลี่ยนลองสลับใส่ให้หมดแล้วครับ มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม จนช่างส่ายหัวอ่ะครับ

Comment

570 แรมสี่จิ้ก หาการ์ดจอเขียวอีกใบ มาทําสตีมครับ ใช้การ์ดสองใบ gtx 1050. 1030 ก็ได้

Comment

ลงวินโดว์ใหม่

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
            ลงวินโดว์ใหม่
            วิธีดูโง่ๆๆแต่ใช้ได้

แรมแค่ สี่จิ้ก RX 580 หาการ์ดอีกใบไปสตีมเหอะง่ายๆๆ ไปดูคลิปเอาซีพียูก็แค่หกหัว

Comment

Originally posted by micronz View Post

วิธีดูโง่ๆๆแต่ใช้ได้

แรมแค่ สี่จิ้ก RX 580 หาการ์ดอีกใบไปสตีมเหอะง่ายๆๆ ไปดูคลิปเอาซีพียูก็แค่หกหัว
              ถ้าใช้เป็นพวก apu กับการ์ดจอ amd มันจะมีตัวให้เลือกเป็น amd 2 ตัวรึเปล่าครับ

Comment

Working...
              X