Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ryzen 9 5950x + b450f ควรเล่นบอร์ดตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ryzen 9 5950x + b450f ควรเล่นบอร์ดตัวไหนครับ

พอดีตอนนี้ผมซื้อ CPU Ryzen 9 5950x เพื่อนำมาใช้งานเกี่ยวกับกราฟฟิก export จำนวนภาพเยอะๆ ผมต้องอัพตัวไหนบ้างครับ ตอนนี้ผมใช้กับบอร์ด b450f ram16G bus 2400 และ M.2 gen 4 อีก 1 ตัวครับ แล้วตอนนี้ CPU ความร้อนวิ่งอยู่ที่ 90 องศาตลอดเลยครับ ผมต้องอัพเกรดตัวไหนเพิ่มบ้างครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

CPU Cooling ไง ใช้อะไรอยู่ล่ะ ตอนนี้

Comment

เป็นพัดลมของ Ryzen 5 ครับ

Comment

ดูจากบอร์ดแล้ว บอร์ดน่าจะร้อนครับอาจต้องดูทางลมเคสแล้วเพิ่มพัดลม+เปลี่ยน พัดลมcpuด้วยใช้ชุดน้ำไม่ดีด้วยบอร์ดนี้เพราะทางเดินลมบอร์ดมันไม่น่าเย็น

Comment

ก็สมควรเอา ซิ้ง Ryzen 5 ตัวบาง มาใส่กับ 5950X 16C/32T

ของบสัก 2000+ บาท ไปซื้อซิ้งลมดีดี หรือชุดน้ำสักตัวช่วยมันเถอะครับ

Comment

จขกท. ให้งบชุดทำความเย็น มาให้หน่อยสิจัด เยอะๆๆๆมาให้เพื่อน เค้าจัด ชุดลมชุดน้ำให้ เล่น 5900X ห้ามงก นะรู้ไม้

จขกท. ยังยุ นะไม่ใช่ตั้งกระทู้หายไปละ

Originally posted by Sumomo View Post
            ดูจากบอร์ดแล้ว บอร์ดน่าจะร้อนครับอาจต้องดูทางลมเคสแล้วเพิ่มพัดลม+เปลี่ยน พัดลมcpuด้วยใช้ชุดน้ำไม่ดีด้วยบอร์ดนี้เพราะทางเดินลมบอร์ดมันไม่น่าเย็น
            บอร์ดตัวนี้เจอ พีคๆๆๆ สมัย 3900X ร่วงเหมือนกันครับภาคจ่ายไฟมันร้อน
            Last edited by micronz; 22 Nov 2021, 04:36:01.

Comment

กำลังสะสมอุปกรณ์แมวน้ำอยู่เลย

ใครมีบล๊อก AM4 กับ ปั๊ม ดีๆแนะนำหน่อย

ที่ตัดสินใจไม่ได้ คือเคส ปกติใช้ฝาทึบจะไปใช้กระจกกล้วซนแล้วรื้อบ่อยๆหวาดเสียวทำตกแตก

Comment

ยังอยู่ครับผม ตอนนี้ ใส่ชุดน้ำเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                X