Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้อนรับการมาในอนาคตของ Ryzen 5000+3D V-cache รวมทั้ง alderlakde เจน 12

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้อนรับการมาในอนาคตของ Ryzen 5000+3D V-cache รวมทั้ง alderlakde เจน 12

อนาคตร้อนตับแตกกันทั้งคู่แน่นอน โดยเฉพาะตัวทอป 12900k อินเทลชุดลมไม่รู้เอาอยู่กี่ชุด
    ผมดูรีวิวหลายตัวแล้ว เป็นซิ้งค์ สำหรับคนชอบชุดลม ไม่เอาน้ำ แต่แจ๋วตรงไม่ติดแรมใส่สี่แถวได้
    แถม ซิ้งค์ ตัวนี้ ช่องบังซอล เคยเอามารีวิวแล้ว ปัจจุบันไม่รู้ว่า ค่ายไหนร้านไหน
    ขายอยู่บ้าง เลยตั้งกระทู้รบกวนทุกท่านชี้เป้า ซิ้งค์ ลมสุดเมพ สัญชาติ ยุ่นปี่ ยี่ปุ่นรึเปล่าครับ
    เจอที่ไหนใครขายบอกกันหน่อยหรือต้องสั่ง จากนอกเนี่ย
    มันเย็นแบบดูอัลทาวเวอร์ แต่ใส่แรมสี่แถว สุดๆๆแล้วจริงยุคนี้

Sync Fuma2

9900k เอาไหวไหม อิอิอิ

ดูรีวิวแล้วผมให้ห้ากะโหลกเลยดิซิ้งคื นี้หลบแรมสุดยอด
    Last edited by micronz; 14 Oct 2021, 20:24:52.

ลุงคิม หา 3950X ได้ยังถ้ายังมาสอย Fuma2 ก้่อนก้ได้นะครับ เย็นชิวแน่ๆๆๆ ว่าแต่ ใครขายหว่าาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จ่าหัวแซวกันหน่อย

Last edited by micronz; 14 Oct 2021, 20:43:29.

Comment

ดูไป ก็เท่านั้นแหละลุง ยังไม่มี ซิ้งลมรุ่นไหนใส่ Socket LGA 1700 ได้
      เห็นแว๊ปๆ ชุดน้ำ Gigabyte รุ่นใหม่ เท่านั้น ที่ใส่ได้

Comment

Originally posted by Tsunami555 View Post
        ดูไป ก็เท่านั้นแหละลุง ยังไม่มี ซิ้งลมรุ่นไหนใส่ Socket LGA 1700 ได้
        เห็นแว๊ปๆ ชุดน้ำ Gigabyte รุ่นใหม่ เท่านั้น ที่ใส่ได้
        อ้อใช่เลยครับฝั่งอินเทล ต้องรอ ขาแปลง 1700 นิดนึงครับ

ลำบากมากครับ ยี่ห้อ Sync ลุงหา ตัวแทนจำหน่ายไม่เจอ บังซอลรีวิวนานแล้วใครขายบอกกันหน่อยครับ
        -------------------------------------------------------
        ฝั่งทิดอินนี่สำหรับตัวทอปๆๆ 12 16 คอร์นี่ เหมาะกับ ฟูม่า 2 เลยครับ
        -------------------------------------------------------
        ทิดอิน ตอนนี้ชุดลม รอความเคลื่อนไหวจาก ยี่ห้อหัวกะทิ จาก บีไควท์ น้อคตั้ว ไคโอลิก น่าจะไวครับ

--------------------
        ขอบคุณครับท่านแวะมาปั่นกระทู้กันหน่อยได้ไม่เหงา

กระทู้เก่าผม เดี่ยวผมสั่งตัวแฟลชไบออสนะครับตอนนี้ยุ่งๆๆแล้วค่อยมาอัพเดท

Tsunami ใช้ตัวไหนแล้วผมจำไม่ได้ ไรเซ่น 5800 + ดาร์คร็อคโปร 4 ปะครับ
        -----------------------------
        ฝั่ง AMD เผื่อไม่รู้กันซิ้งค์เดิมใช้งานได้แน่นอนรูตำแหน่งยึดอะไรเดิมๆๆ
        Last edited by micronz; 15 Oct 2021, 06:19:18.

Comment

เรื่องลมนั้น ซิ้งค์เทพแค่ใหน
          ก็ไม่สำคัญเท่าพัดลม พัดลมดี
          เรื่องร้อนก็ลืมได้เลย

Comment

^
            ^
            ใช้ R5 3600 + 224XT กับ i5 11500 + AR01 ซิ้งลมบ้านๆ ติด2พัดลม
            ถ้าจะซื้อ ซิ้งลม Hi-End ... ซื้อ น้ำปิด2ตอน เย็นกว่า ราคาพอๆกัน
            แต่ยังไม่ซื้อ รอรุ่นใหม่ ที่รองรับ CPU Genใหม่ ไม่ต้อง วิ่งหาตัวแปลง

ว่าจะ Up CPU เป็น Genใหม่ด้วย พวก Zen3+ ส่วน Zen4คงมาปลายปีหน้า
            ถ้าจะเล่น CPU Genใหม่ ช่วงนี้-ต้นปีหน้า คงต้องไป intel Gen12 ก่อน งบบาน แน่นอน
            Last edited by Tsunami555; 15 Oct 2021, 10:28:08.

Comment

ชุดน้ำที่ใช้ลองมอนิเตอร์ดุนะครับ ว่าเค้าแจกขาแปลง 1200 ไหมฝั่งชุดลมบางยี่ห้อ ให้เขียนอีเมลล์ แจกขาแปลงลง
              ซอคเก็ตใหม่ ส่วนจะซื้อพัดลมใหม่รอก่อนก็ดีครับให้วางพร้อมขาแปลง เพราะหลายท่านเข้าใจสลับ
              ซิสเต็ม อินเทล เอเอ้มดี ตอนนี้ที่มีปัญหาคือฝั่งอินเทล ต้องใช้ตัวยึดเมนบอร์ดพัดลมแบบใหม่

Comment

Originally posted by micronz View Post
                ลุงคิม หา 3950X ได้ยังถ้ายังมาสอย Fuma2 ก้่อนก้ได้นะครับ เย็นชิวแน่ๆๆๆ ว่าแต่ ใครขายหว่าาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จ่าหัวแซวกันหน่อย

ยังหาไม่ได้เลยท่าน ใครก็ได้ช่วยปล่อยหน่อย ช่วงนี้งานเยอะจัด นั่งเฝ้ารพ.ยาวๆ ไม่มีเวลานั่งส่องหาเลยครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post

ยังหาไม่ได้เลยท่าน ใครก็ได้ช่วยปล่อยหน่อย ช่วงนี้งานเยอะจัด นั่งเฝ้ารพ.ยาวๆ ไม่มีเวลานั่งส่องหาเลยครับ
                  จัดไรเซ่น 5900X ครับ 555 ถ้าขี้เกียจรอแล้วนะครับ ลุงคิม เห้นเงียบไปทำงาน เลย สะกิดเรียกทักทายหน่อย
                  Last edited by micronz; 16 Oct 2021, 01:13:30.

Comment

Originally posted by micronz View Post

จัดไรเซ่น 5900X ครับ 555 ถ้าขี้เกียจรอแล้วนะครับ ลุงคิม เห้นเงียบไปทำงาน เลย สะกิดเรียกทักทายหน่อย
                    อยากได้ 16 หัวน่า ช่วงนี้อยู่เวรรัวๆ ให้คนอื่นไปเที่ยวมั่ง เดี้ยวระบาดอีกรอบจะได้มีตุนเก็บแรงเก็บวันไว้

Comment

Originally posted by คิม View Post

อยากได้ 16 หัวน่า ช่วงนี้อยู่เวรรัวๆ ให้คนอื่นไปเที่ยวมั่ง เดี้ยวระบาดอีกรอบจะได้มีตุนเก็บแรงเก็บวันไว้
                      ครับสู้ๆๆ ลองเฝ้าดู 16 กันไป บอร์ด เทพๆๆรอรองรับยุละ////เรื่องชุดลม มันขยับตลอดครับฝั่ง amd ตามอินเทลเค้าแหละแข่งกันร้อน
                      งวด หน้า ซีพียูเทพๆๆๆ ผมคงต้องหยุดหา เพราะชุดน้ำนี่ไม่ถนัดดูไม่เป้นครับ 55

Comment

Working...
                      X