Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระดับซีรึ่ส์ A10 น่าจะพอเล่น GTA V ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระดับซีรึ่ส์ A10 น่าจะพอเล่น GTA V ไหวไหมครับ

หมายถึง GTA V Offline นะครับ
    จะประกอบเครื่องเอง เน้นเล่นเกมครับ
    ต้องการปรับแค่กลางๆ-กลางต่ำ
    แรมขั้นต้นแค่ 8 GB (อนาคตจะเพิ่มเป็น 16)
    ส่วน SSD ไม่มีครับ ราคามันโหดเกิ๊น...
    Last edited by donedara; 9 Oct 2021, 12:09:02.

คางเหลืองครับ 555

ใช้เท่าที่มีไปก่อนค่อยหางบ อัพ อินเทลเจน ใหม่ หรือไรเซ่น เจนใหม่ๆๆดีกว่าครับ
    Last edited by micronz; 9 Oct 2021, 21:49:33.

Comment

ยุค A10 เมนบอร์ดมี M.2 SSD ที่ไหน
      SSD SATA ถูกๆ 256GB ราคา 1000 เดียวก็มี แค่นี้ชีวิตเปลี่ยน

https://www.headdaddy.com/index.php/...duct/A0136360/

ส่งฟรีถึงบ้าน ทีแรม 8GB จะซื้อเพิ่มได้แพงกว่าอีก ร้อง SSD แพง

Comment

Originally posted by good11 View Post
        ยุค A10 เมนบอร์ดมี M.2 SSD ที่ไหน
        SSD SATA ถูกๆ 256GB ราคา 1000 เดียวก็มี แค่นี้ชีวิตเปลี่ยน

https://www.headdaddy.com/index.php/...duct/A0136360/

ส่งฟรีถึงบ้าน ทีแรม 8GB จะซื้อเพิ่มได้แพงกว่าอีก ร้อง SSD แพง
        SSDนี่เปลี่ยนโลกจริงๆครับ จากเกวียนไปรถกระบะเลยครับ แรมไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่

Comment

เคยเทสกับ ori and the blind forest ปรับ low หมดขนาด 720p ยังไม่ค่อยจะไหวขนาดแค่เกมส์ 2D ถ้าเกมส์ aaa เก่าๆปี 2013 - 2016 ที่เป็น dx9 dx10 พอไหวที่เคยเทสยกตัวอย่าง bio 5 6 DmC: Devil May Cry ปรับสุด

อันนี้เทส CF กับการ์ดจอ 7750

Comment

ต้องถามก่อนว่า A10 ตัวไหนละครับ ถ้าพวก AM4 ก็พอเล่นได้ ติดตรงแรมนี้แหละ 8GB เอง เกมส์ GTA5 มันกินแรมพอตัวเลยให้ดีไป 16GB เถอะ

Comment

ผมมี 10 5800K + 1050ti + ram 4+8 gb เล่นบน 1080p

fps จะได้ราวๆ 35 ~ 50 ถ้า oc อย่างละหน่อย วิ่ง 45~55 fps ปรับต่ำๆ กลางบางอย่าง GTA V ออนไลน์ ถ้าออฟไลน์ก็ไม่ต่างมาก

กลัว mb พังมากเลยจะหาอะไหล่ไม่ได้

Comment

Originally posted by dasakorn01 View Post
                ผมมี 10 5800K + 1050ti + ram 4+8 gb เล่นบน 1080p

fps จะได้ราวๆ 35 ~ 50 ถ้า oc อย่างละหน่อย วิ่ง 45~55 fps ปรับต่ำๆ กลางบางอย่าง GTA V ออนไลน์ ถ้าออฟไลน์ก็ไม่ต่างมาก

กลัว mb พังมากเลยจะหาอะไหล่ไม่ได้
                ผมมี A8 3870 ส้่งให้น้องสาวไปใช้เล่นเน้ตเล่นหุ้น

มองมันเป้น FPGA ซีพียู บัดกรีติดบอร์ดครับ พังเมื่อไหร่ อาเมน
                หาบอร์ดซีพียูใหม่เลย ค่อยหามือสอง บอร์ดพร้อมซีพียูใหม่อะไรก็ได้ให้เป้น DDR3 พอใช้งาน
                ได้ ให้เด็กเรียนหนังสือออนไลนื พ่อแม่ ก็มาช่วยทำการบ้านไป

Comment

Working...
                X