Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนแก่กับคอมแก่ๆ Phenom ii x4 945@3.75Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนแก่กับคอมแก่ๆ Phenom ii x4 945@3.75Ghz

ไว้เอาทำงานเล่นเกมไม่กิน CPU มากได้สบายครับ อาจคอขวดไปบ้าง แต่เป็นเซ็ตประหยัดใช้งานสบายๆ ครับเพื่อเป็นแนวทางสำหรับคนงบน้อยแบบผม

ปล. เกมที่ลงไว้เล่นได้ทุกเกมครับปรับ medium - hight ได้ 50-60Fps ทุกเกมครับ แต่เกม Elite sniper 2 มันเก่าละ ได้ 120+
    Last edited by lazyflure; 4 Oct 2021, 18:34:15.

ได้ 7970 หรูละ ยุคนี้ แรงกว่า 1050 TI อยู่นิดนึง

เครื่อง ลีนุกส์ ลง win 7 64 บิตไว้กันมีพื้นที่ฮาร์ดดิสเหลือ แต่ๆๆๆ มันไม่อัพเดทไมโครซอฟต์ แล้วนะโหลดแพตช์กันขี้เหลือง

ฟีน่อม 840 ผมมีตอนนี้ เอามาทำ linux server nas อยู่เดะค่อยโชว์
    Last edited by micronz; 4 Oct 2021, 20:48:56.

Comment

Originally posted by micronz View Post
      ได้ 7970 หรูละ ยุคนี้ แรงกว่า 1050 TI อยู่นิดนึง

เครื่อง ลีนุกส์ ลง win 7 64 บิตไว้กันมีพื้นที่ฮาร์ดดิสเหลือ แต่ๆๆๆ มันไม่อัพเดทไมโครซอฟต์ แล้วนะโหลดแพตช์กันขี้เหลือง
      ขั้นต่ำต้อง windows 10 ละครับ เกมถ้าต้องออนไลน์บางเกมมันไม่ให้เล่นถ้าไม่อัพแพตความปลอดภัยล่าสุด

Comment

Originally posted by lazyflure View Post

ขั้นต่ำต้อง windows 10 ละครับ เกมถ้าต้องออนไลน์บางเกมมันไม่ให้เล่นถ้าไม่อัพแพตความปลอดภัยล่าสุด
        --------------------------------
        ผมมีหลายเครือ่งนะ FX 8150 SSD ผมลง linux หมด ที่นี้พื้นที่ฮาร์ดดิส ซีเกตุ 7200 ผมเลยลงแค่ วิน 7 64 บิต พอบุสเรียกซอฟแวร์ไรไม่ช้าน่ะครับ
        ผมไม่เล่นเกมส์น่ะ วิน 7 ตอนนี้ลำบาก มันไม่อัพเดทตรงกับ ไมโครซฟอต์เลย ส่วนเครือ่ง ไรเซ่น ลงวินโดว์ 10 อยู่ละครับ
        -------------------------------------------
        นั่นท่านซื้อ SSD มาลง windows 10 และเหรอ อย่าบอกลงกับฮาร์ดดิส นะ วิน 10 ลากเลือดโหลดอะไรที รอหมดแรงล่ะ
        hdd 100 */* ตลอด SSHD ของผมมีแนนแฟลช เป็นบัฟเฟอร์ผมยังโยนไปทำ storage แทนไม่เอามาบูสละ
        Last edited by micronz; 4 Oct 2021, 23:19:31.

Comment

เครื่องเก่าที่โคตรทน HDD 80GB ลงกับ WIN10

เล่นบนจอ CRT SAMSUNG 17" ปรับสุด

Comment

Originally posted by O_ho View Post
            เครื่องเก่าที่โคตรทน HDD 80GB ลงกับ WIN10

เล่นบนจอ CRT SAMSUNG 17" ปรับสุด

กว่าจะบุสเสร้จรอนานไม้นั่น hdd ผมลงแค่วินโดว์ 7 64 บิตให้มันพอละ

ไว้ว่างค่อยโชวื ฟีน่อม 840 เป้น ลีนุกส์หมดและครับ

Comment

โชว์บ้างนะท่าน

เครือ่ง FX 8150 แรม 16 GB เนี่ย หลักๆๆ ลง linux บน SSD

ไม่ได้กะเล่นวินโดว์ แต่มีพื้นที่ ซีเกตุ บาราคูด้า 7200 รอบ อยู่เลย จัดลง วินโดว์ไป เผื่อใช้งานเล้กน้อย
              ก็รู้ๆๆกันอยู่ วินโดว์ 10 กะ ฮาร์ดดิส ไม่ไหวเคลียร์ เลย ลองแค่ วิน 7 ก็ยังบูสถือว่าช้าอยู่สำหรับผม ลงซอฟแวร์เยอะ
              -------------------------------
              สำหรับ SSD ผมใช้ ซัมซุง 870 EVO ปลุกคอมแก่เครื่องนี้แหละแต่ผมลง linux manjaro กับ ubuntu ไม่ได้ลง วินโดว์ 7 ตัวนี้ครับ
              Last edited by micronz; 5 Oct 2021, 02:42:28.

Comment

Originally posted by micronz View Post
                --------------------------------
                ผมมีหลายเครือ่งนะ FX 8150 SSD ผมลง linux หมด ที่นี้พื้นที่ฮาร์ดดิส ซีเกตุ 7200 ผมเลยลงแค่ วิน 7 64 บิต พอบุสเรียกซอฟแวร์ไรไม่ช้าน่ะครับ
                ผมไม่เล่นเกมส์น่ะ วิน 7 ตอนนี้ลำบาก มันไม่อัพเดทตรงกับ ไมโครซฟอต์เลย ส่วนเครือ่ง ไรเซ่น ลงวินโดว์ 10 อยู่ละครับ
                -------------------------------------------
                นั่นท่านซื้อ SSD มาลง windows 10 และเหรอ อย่าบอกลงกับฮาร์ดดิส นะ วิน 10 ลากเลือดโหลดอะไรที รอหมดแรงล่ะ
                hdd 100 */* ตลอด SSHD ของผมมีแนนแฟลช เป็นบัฟเฟอร์ผมยังโยนไปทำ storage แทนไม่เอามาบูสละ
                ผมลงกับจานหมุนนี่แหละครับ ของเก่า 10 ปีแล้ว โหลดก็พอรอได้ครับ ปรับแต่งไม่ให้ active จาก service ต่างๆ เวลาปิดก็ hibinate เอาครับจะได้เปิดไว จะช้าก็ต่อเมื่อ shut down แล้วเปิดใหม่ -.-"

Comment

Originally posted by O_ho View Post

ของผมจอพอดีได้ราคาดี ไม่เกิน 5000 24" 165hz ครับ ใหม่สุดก็จอนี่แหละครับ

Comment

ลองทรมานคุณปู่

Comment

Comment

เคยเล่น X4 B55 เปิดหัวได้

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
                          เคยเล่น X4 B55 เปิดหัวได้
                          อุ้ยเทพมาเอง

Comment

x6 1100T ยังใช่ได้แต่ Mb หาไม่ได้แล้วเสีย
                            จับคู่กับ 7970 แต่ก็เสียไปแล้ว

ปัจจุบัน 10 5800K + 1050ti ถ้ามันไม่พังไม่ซื้อใหม่
                            วัดใจกันอยู่ ว่ามันจะไปก่อนหรือเราจะติดโควิทแล้วไปก่อน

Comment

Originally posted by dasakorn01 View Post
                              x6 1100T ยังใช่ได้แต่ Mb หาไม่ได้แล้วเสีย
                              จับคู่กับ 7970 แต่ก็เสียไปแล้ว

ปัจจุบัน 10 5800K + 1050ti ถ้ามันไม่พังไม่ซื้อใหม่
                              วัดใจกันอยู่ ว่ามันจะไปก่อนหรือเราจะติดโควิทแล้วไปก่อน
                              1100T ปล่อยไหมครับ

Comment

Working...
                              X