Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม แจ๋ว สำหรับ R7 5800Xเสียดายไม่เข้าไทยมาขาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม แจ๋ว สำหรับ R7 5800Xเสียดายไม่เข้าไทยมาขาย

โคตรเสียดาย ไม่มีใครเอาเข้ามาขาย บริการ ของไคโอริกนี่เหนือชั้น
    ไม่มีใครเหมือนเลย ค่อย มาเพิ่มข้อความสาธยายต่อ

พอดีส่วนตัวหาพัดลมเทพ งานสวยๆๆ ที่สำคัญ ซัพพอร์ต ขายึด ลง บอร์ดในอนาคต

อย่าง intel alder lake ที่เปลี่ยนซอคเก้ตรูยึดด้วย amd am5 ข่าวว่าอาจล่าช้าก็ต้องอนาคตล่ะครับ
    Last edited by micronz; 26 Jul 2021, 03:20:06.

สอบถามเพื่อนที่เคยใช้ เหล่าซิ้งค์ทวยเทพหน่อย
    noctua มีบริการแบบไคโอลิค ตอนนี้ ซีรี่ REDUX มาแรงคุ้มขิงเลยครับ เพราะอย่างอนาคตอันใกล้ อินเทล เปลี่ยนรูยึดแน่นอน
    เราจะส่งอีเมล์ไปขอ ขาแปลงได้ไม้

ส่วน Bequited ตัวเทพคุ้มนี้ ทาง ตัวแทนประเทศไทยเค้าพึ่งนำเข้ามาครับ ยังไม่เคยมีประสพการณ์ am3+ am4 ที่ต้องการ
    เพลตรูยึดตำแหน่งไม้ ต้องถามกับ ทาง บริษัทแม่ที่เมืองนอกผู้ใช้ บีไควเอ้ต นี่ก็ มือใหม่กันทั้งนั้นครับ

Cryorig ชัดเจนสาวก อินเทล amd โดยเฉพาะ ฝั่ง amd ที่เจอวิกฤต AM4 มีการขอขาใหม่มาแล้วทั้งนั้น

cooler master นี่ไม่ทราบมีขายขาแปลง ให้ไหม ผมไม่แน่ใจ ขอความรุ้ความคิดเห็นกันหน่อยคร้าบบๆๆๆ

Comment

ถ้าเข้าสู่ยุคใหม่ เปลี่ยน ซิ้งค์ เปลี่ยนแรม เปลี่ยน พาวเวอร์ซัพพลาย กันวุ่นเลยครับเนี่ย

Comment

Originally posted by micronz View Post
        สอบถามเพื่อนที่เคยใช้ เหล่าซิ้งค์ทวยเทพหน่อย
        noctua มีบริการแบบไคโอลิค ตอนนี้ ซีรี่ REDUX มาแรงคุ้มขิงเลยครับ เพราะอย่างอนาคตอันใกล้ อินเทล เปลี่ยนรูยึดแน่นอน
        เราจะส่งอีเมล์ไปขอ ขาแปลงได้ไม้

ส่วน Bequited ตัวเทพคุ้มนี้ ทาง ตัวแทนประเทศไทยเค้าพึ่งนำเข้ามาครับ ยังไม่เคยมีประสพการณ์ am3+ am4 ที่ต้องการ
        เพลตรูยึดตำแหน่งไม้ ต้องถามกับ ทาง บริษัทแม่ที่เมืองนอกผู้ใช้ บีไควเอ้ต นี่ก็ มือใหม่กันทั้งนั้นครับ

Cryorig ชัดเจนสาวก อินเทล amd โดยเฉพาะ ฝั่ง amd ที่เจอวิกฤต AM4 มีการขอขาใหม่มาแล้วทั้งนั้น

cooler master นี่ไม่ทราบมีขายขาแปลง ให้ไหม ผมไม่แน่ใจ ขอความรุ้ความคิดเห็นกันหน่อยคร้าบบๆๆๆ
        ผมว่าถ้ารุ่นที่ยังขายอยู่มันก็น่าจะเมล์ไปขอได้นะ ตอนนั้นผมซื้อ Noctua D15s มาใช้กับ Ryzen มันไม่มีขา AM4 มาให้ เมล์ไปขอประมาณครึ่งเดือนของมาถึง

แต่ระหว่างนั้นก็ไปเจอร้าน att-distribution ขายขาแปลงพอดีก็ซื้อมา 300 รวมส่ง กลายเป็นมี 2 ชุด - -*

เคยโพสไว้ตรงนี้ LINK
        Last edited by AmaKatsu; 26 Jul 2021, 17:45:46.

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post

ผมว่าถ้ารุ่นที่ยังขายอยู่มันก็น่าจะเมล์ไปขอได้นะ ตอนนั้นผมซื้อ Noctua D15s มาใช้กับ Ryzen มันไม่มีขา AM4 มาให้ เมล์ไปขอประมาณครึ่งเดือนของมาถึง

แต่ระหว่างนั้นก็ไปเจอร้าน att-distribution ขายขาแปลงพอดีก็ซื้อมา 300 รวมส่ง กลายเป็นมี 2 ชุด - -*

เคยโพสไว้ตรงนี้ LINK
          Bequited มะจะขอาได้ไมเคคับ อยากซื้อ Dark rock4

Comment

Originally posted by PatRaceTin View Post
            ถ้าเข้าสู่ยุคใหม่ เปลี่ยน ซิ้งค์ เปลี่ยนแรม เปลี่ยน พาวเวอร์ซัพพลาย กันวุ่นเลยครับเนี่ย
            นั่นแหละครับ อินเทลเจน 12 เค้าเปลี่ยนและนะ

Comment

Originally posted by micronz View Post

นั่นแหละครับ อินเทลเจน 12 เค้าเปลี่ยนและนะ
              เปลี่ยนบ่อยเกิ้นเจ้านี้ Gen-11 ยังต้องเปลี่ยน MB
              ใช้กับ GEN-10 ไม่ได้ GEN 12 เปลี่ยนยัน Power supply แบบนี้
              เปลี่ยนไป ARM เลยดีมั้ย?
              ใหนๆ WIN-11 เปิดประตูให้แล้วเนี่ย
              ชอบ A ใหนก็จัด

Last edited by ssk; 26 Jul 2021, 21:13:56.

Comment

Originally posted by ssk View Post

เปลี่ยนบ่อยเกิ้นเจ้านี้ Gen-11 ยังต้องเปลี่ยน MB
                ใช้กับ GEN-10 ไม่ได้ GEN 12 เปลี่ยนยัน Power supply แบบนี้
                เปลี่ยนไป ARM เลยดีมั้ย?
                ใหนๆ WIN-11 เปิดประตูให้แล้วเนี่ย
                ชอบ A ใหนก็จัด

ไรเซ่น ต้อง lGA เสียวเปลียนรูยึดนะครับประเด็นเรือ่งพัดลม ที่เขียน อีแมว ขอขาแปลงได้เป้นประเด้นสำคัญครับ

amd เห้นว่าปีหน้าย้อมแมวบางทีปัญหาโรงงาน 5800XT

Comment

Bequited มะจะขอาได้ไมเคคับ อยากซื้อ Dark rock4
                  สมัย Dark rock pro 3 ก็เห็นว่าขอได้อยู่นะครับ https://www.bequiet.com/en/press/22534

มาตัว dark pro 4 ถ้ามีการอัพเกรด socket ก็น่าจะได้ไปต่อ

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post

สมัย Dark rock pro 3 ก็เห็นว่าขอได้อยู่นะครับ https://www.bequiet.com/en/press/22534

มาตัว dark pro 4 ถ้ามีการอัพเกรด socket ก็น่าจะได้ไปต่อ
                    มาถามเพื่อนๆๆๆ ได้เรื่องกว่า ถาม แอดมิน เค้าอีกเว้ย ตอบวกไปวนไป
                    บอกไม่รู้ก็จบละ

ขอบคุณมากครับ
                    AmaKatsu ผมได้สอย Darkrok 4 สบายใจหน่อยครับ
                    ความสวยบวกเก๋ไก๋ มัน น่ะครับ อยากสอบถาม ค้นหายังไงครับ นั่นหาเก่งจริงๆๆ
                    Last edited by micronz; 27 Jul 2021, 07:14:52.

Comment

Working...
                    X