Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ryzen3 4300ge

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ryzen3 4300ge

สอบถามว่า ตัว ryzen3 4300ge สามารถใส่บอร์ดชิพ a320 ได้ไหมครับหรือต้องใส่บอร์ด b450 และแรมได้ทุกยี่ห้อไหมครับ
    Last edited by netcafe; 27 May 2021, 21:36:12.

ผมได้ประกอบ ryzen 3 4300ge กับบอร์ด msi b450 pro m.2 max ram hyper x 2666 16G hdd เป็น nvme 2.0 wd 512 G ปรากฏว่า เปิดติดแต่ไม่ขึ้นภาพ ใด ๆ ขอความรู้จากผู้รู้หน่อยครับ ว่าเป็นสาเหตุใด

Comment

ไบออสเก่ามั้งครับ ไบออสที่รองรับ 4300ge ออกเดือน กพ. ถ้าเจอบอร์ดค้างสต๊อกก็อาจจะได้ไบออสเก่า ทางแก้ก็ต้องยกไปร้านให้เค้าแฟลชให้
      เพราะบอร์ดตัวนี้ไม่มีฟีเจอร์แฟลชตัวเปล่าได้ ( flashback )

Comment

Originally posted by jonenike View Post
        ไบออสเก่ามั้งครับ ไบออสที่รองรับ 4300ge ออกเดือน กพ. ถ้าเจอบอร์ดค้างสต๊อกก็อาจจะได้ไบออสเก่า ทางแก้ก็ต้องยกไปร้านให้เค้าแฟลชให้
        เพราะบอร์ดตัวนี้ไม่มีฟีเจอร์แฟลชตัวเปล่าได้ ( flashback )
        ขอบคุณครับ ใช่ครับ ต้องอัพ bios เป็นอันจบครับ

Comment

Working...
        X