Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมพังบอดร์ดไป 6 บอร์ด... ภายในอาทิตย์เดียว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ...

และขอใช้สิทธิ์ เนื่องจากถูกพาดพิง... นะครับ...

Originally posted by Yon2526 View Post
    ตัว ทำโลกร้อนอยู่นี่ เอง
    คุณ Yon2526 ครับ...

ผมขอชี้แจงหน่อยนะครับ...

ผมว่า... เราก็ทำโลกร้อนกันทุกคนแหละ

แต่... ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ใส่ใจเรื่องสิ่งแวดล้อมมากพอสมควรนะครับ

ตอนเรียนมหาลัย ผมก็เป็นตัวตั้งตัวตี ในการจัดกิจกรรมพารุ่นน้อง ไปปลูกป่า ที่ประจวบ

พยายามใช้ของที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม

เมื่อสองสามเดือนก่อน ผมก็พาเพื่อนไปปลูกป่า ที่จันทบุรี ปลูกไปทั้งหมด ประมาณ 3000 ต้น ( สามพันต้น ) เป็นไม้ยืนต้นทั้งหมด

ถ้า... คุณบอกว่า ผมทำโลกร้อน... ผมก็ยอมรับครับ เพราะมนุษย์เราทุกคน เกิดมา ก็เป็นเหตุให้โลกร้อนทุกคน

แต่...

ผมเป็นคนหนึ่ง ที่พยายามรักษาธรรมชาติ และรณรงค์ให้คนใกล้ชิด รักและใส่ใจสิ่งแวดล้อมอยู่เสมอ

ผมสั่งสอน ปลูกฝังหลานๆ เด็กๆ และชักชวนเพื่อนพ้อง ญาติพี่น้อง ให้เห็นถึงความสำคัญในการรักษาสิ่งแวดล้อมและธรรมชาติอย่างจริงจังอยู่เสมอ...

ตอนเรียนมหาวิทยาลัย ผมก็เขียนโครงการ ส่งสมัครเข้าแข่งขันเป็นฑูตตาวิเศษ ( รู้จักใช่ไม๊ครับ ว่าคืออะไร ? ) และได้รับเลือกให้เป็นตัวแทนของมหาลัย ไปร่วมโครงการ "ฑูตตาวิเศษ" ด้วย ( ตอนเรียน ม.ต้น ก็อยากไป แต่ที่โรงเรียนเค้าให้คนที่เรียนเก่งกว่าผมไปแทน )

ส่วนเรื่องเปลี่ยนบอร์ด 7 บอร์ดในอาทิตย์เดียวเนี่ย... มันเป็นอุบัติเหตุนะครับ ไม่ใช่ว่าผมไปเล่นมันเพราะว่าง...

ผมต้องใช้เครื่องในการทำงาน ใช้ทำมาหากิน... ผมไม่อยากให้มันเสียหรอก เวลาคล็อก... ผมก็คล็อคแค่นิดๆหน่อย ไม่เกิน 15% เท่านั้นเอง...

ส่วนที่มาแบ่งปันเนี่ย... ก็เผื่อว่าใครจะมีอะไรแนะนำ หรือ หวังว่าจะเป็นแนวทางให้กับคนอื่นๆต่อไปครับ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
      ถ้าบ้านท่านใช้ไฟเยอะ์อาจเป็นไปได้ครับ

บ้านผมเคยเปิดทีวี 29นิ้ว 3 เครื่อง
      แอร์ 3เครื่อง พร้อมกัน
      แม่รีดผ้า
      ตัวเองเปิดps3 1 ตัว
      ปรากดว่าพอผมอยากเปิดคอม
      เปิดได้ 5 นาที วูบเลย

(ไม่ต้องตกใจ ฟิวขาด)

จนได้เปลี่ยนหม้อแปลงที่บ้านเลย

หุๆ

ขอบคุณครับ ...

คิดว่า... น่าจะเป็นที่ PSU ตัวนี้แหละครับ

เพราะปกติ ก็เปิดทีวี 34" เครื่องนึง ทีวี 14" อีกเครื่องนึง ตู้เย็นใบนึง แอร์ ส่วนมากจะเปิดตอนที่ปิดทีวีแล้ว

และที่ผ่านมา ก็ไม่เคยเป็นแบบนี้... จน... กระทั่งเอาเจ้า PSU ตัวนี้มานี่แหละครับ

Comment

สุดยอดจริงๆท่าน อิอิ ใช้คุ้มเลย

Comment

PSU โลด

Comment

ไหนๆ...ก็ใกล้ปี 2009 แล้ว ฉลอง 9 แผงเลยจ้า...อิอิ

ปล. ย้อเย่น ขอให้เปลี่ยนแผงที่ 4 ได้น่ะจ๊ะ

Comment

เปลี่ยนเป็นพวกวัตถ์เต็ม ยี่ห้อดีๆเลยดีกว่าครับ

ผมเคยโดนมาเหมือนกัน ไฟไม่นิ่ง

พาฮาร์ดิกผมลาโลกไปสามลูก เมนบอร์ด อีก 1

Comment

สุดยอดดดดด พึ่งเคยเจอ

Comment

วันนี้ได้เรื่องเสียตังค์อีกแล้ว...

หลังจากที่ เอา Delux 34A ตัวใหม่มา กับ เปลี่ยนบอร์ด AX78 ตัวที่สี่มาแล้ว ก็...

เอา Enhance 400W มาครับ

แต่... เมื่อตอนค่ำ ทำงานอยู่ ก็มีเสียง.... จี่ จี่ จี่... ดังมาจาก PSU ( ชักไม่ปลื้มแล้วสิ )

เท่าที่ผมรู้... ไอ้เสียง จี่ จี่ จี่ ( หรือ อี่ อี่ อี่ ) เนี่ย... มันเป็นสัญญาณบอกเหตุ ว่า... PSU กำลังมีปัญหา... ใช่ไม๊ครับ ?

Comment

ปล. ตอนนี้ เลยเอา Delux 34A ตัวใหม่ มาเก็บไว้เฉยๆ ไว้สำรองเผื่อ Enhance 400w เสียน่ะครับ

ดูๆแล้ว การออกแบบ Enhance ก็โอนะ... แต่ไม่มี 8 pin สำหรับลงเมนบอร์ดนี่สิ...

แล้วดันมีแมงหวี่อยู่ใน PSU ให้กวนใจอีก... ( ยังไม่ได้รันอะไรหนักๆเลยนะเนี่ย )

Comment

สุดยิดอ่ะ

Comment

อารายจาขนาดนั้น ผมก็ใช้Delux บ้านๆครับ 450 watt

ดูจาก จขกท. ตอนนี้เริ่มเสียวๆและครับเอิ๊กๆ

Comment

คาปามันดังอะดิเวลาจ่ายไฟ อิอิอิอิ แบรถกระป๋องเลย

Comment

ผม Enhance 500 Watt ก็มีดังบ้างครับ ดังๆหายๆ ถ้ามันดังมากเอาไปเคลมได้ครับ

Comment

น่าเห็นใจจริงๆครับท่าน..

Comment

ใช้ Enhance 400Wอยู่ ไฟบ้านนอก ดับบ่อย + ที่บ้านต้องมีตู้เพิ่มไฟ 150 A ไว้ดึงไฟเสมอ ต่อเข้าสายไฟเพื่อใช้ในบ้าน + UPS อีกตัวเพราะเวลาหมุนเพิ่มไฟจะกะตุกเเละดับ
                                เปิดทิ้งไว้ทุกคืน ยังอยู่ดีมีสุข PSU ตัวนี้ดีครับ

Comment

Working...
                                X