Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชอวิธีลาก4800+กับm2n-e ไป3Gทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

3.06 G Nf5 เรามันไฟเดิม
    3.2 ก็ว่าไปอย่าง ไม่เสถียร

Comment

ขอชม CPU-Z ทุกหน้าหน่อยคับ

Comment

อ่ะ cpu-z ผมนะ แต่ผมใช้ AM2 x2 5000+ นะ คือยังไม่ได้ทดลองแบบอื่นเลยเอาแค่ 12x 250MHz แต่ทำไมแรมผมไปได้ 500MHz เลยอ่ะ กดเลยที่รูปลายเซ็นต์

Comment

up รูป ให้แล้วนะครับ

Comment

รูปไม่โชว์

Comment

เจอประเด็นละ น่าจะใช่ ลด HTT เป็น *4 เลยคับ แน่นอน หายหลุด แล้วก็ไฟ CPU ดูน้อยๆไปน่ะท่าน เพิ่มหน่อยครับ แรม OK แล้วคับ

Comment

เจอประเด็นละ น่าจะใช่ ลด HTT เป็น *4 เลยคับ แน่นอน หายหลุด แล้วก็ไฟ CPU ดูน้อยๆไปน่ะท่าน เพิ่มหน่อยครับ แรม OK แล้วคับ

Comment

เดียวลองดูครับ แล้วถ้าจะให้ไป 3.2 แบบนิ่งเลยเปลี่ยนsink ใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by loveging View Post
                    เดียวลองดูครับ แล้วถ้าจะให้ไป 3.2 แบบนิ่งเลยเปลี่ยนsink ใช่ไหมครับ
                    ถ้าได้ตัวที่กินไฟน้อย + จ่ายไฟ CPU สุดบอร์ดแล้วไปได้ก็ ok ครับ

ส่วน sink ต้องเปลี่ยนมั้ย น่าจะเปลี่ยนครับ เพราะมันร้อนแหง่มๆ แต่เปลี่ยนซิ้งค์ใช่ว่าจะไปได้ 3.2 น่ะครับ

Comment

ผมเคยลองลากไปที่ 3.2 ได้ แต่ไม่นิ่งเลย
                      256*12.5
                      ไฟสุดบอด
                      ทดแรม ได้แต่ 533/ 5 5 5 15 20 2t

Comment

Originally posted by loveging View Post
                        ผมเคยลองลากไปที่ 3.2 ได้ แต่ไม่นิ่งเลย
                        256*12.5
                        ไฟสุดบอด
                        ทดแรม ได้แต่ 533/ 5 5 5 15 20 2t
                        ตอนนั้น HTT ท่านเท่าไหร่ แรมวิ่งเท่าไหร่ ไฟแรมเท่าไหร่ แล้วเทสไรไม่ผ่านบ้างคับ

Comment

สรุปที่ผมบอกว่าเล่นเกมแล้วเด้ง ไม่ใช่แค่เกมแล้วครับโปรแกรมบางโปรแกรมก็เป็น มันขึ้นแบบนี้
                          ชื่อโปรแกรม.exe has stopped working ใช้vista64bit

Comment

ดันไป

Comment

สงสัยได้กลับไปxp

Comment

สรุปใช้xpหาย นิ่งเลย ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ

Comment

Working...
                                X