Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอยมาแล้ว ECS790 แต่ลง vista ไม่ได้ จอฟ้าเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้า ใส่ 2G x 2แผง เข้า vista 32 ไม่ได้ครับ ทดลองลง OS ใหม่ ก็ไม่ให้ผ่าน สรุป มีปัญหาครับ เดิมผมใช้ king 2G/800Mhz x 2 แผงครับ ใช้ไม่ได้ ตอนนี้ใช้ ตาม #29 ครับ(1G x 2 ไปก่อน เศร้าครับ)

Comment

น่าจะต้องมีผู้ออกมารับผิดชอบ แบบนี้ผู้บริโภคมีแต่จะเสียกะเสีย - -*

Comment

ขุดๆ อยากรู้ สรุป จขกท ต้องใช้ 1GB*2 ถึงจะใช้งานได้

Comment

ปัญหาเดิม ๆ ของ ECS Black Edition
          ไบออสเวอร์ชั่นขายวันแรก ยังปัญหามากมายเหมือนเดิม
          คนใจร้อนต้องทนหน่อยนะครับ

Comment

ลองดูเลยครับ ตามที่หลายท่านแนะมา

ลองเพิ่มไฟเลี้ยงแรมขึ้นมานิดนึงด้วยนะครับ

Comment

ลองปรับแรมแบบ Manual หรือยังครับ
              ปรับ CL ด้วยครับ

อาจได้

เพราะว่าเคยเจอปัญหาคล้ายๆ แบบนี้มา

Comment

รอรุ้นของผมอีก2วันเดียวจะมาบอกผลว่าเป็นเหมือนกันป่าว
                ยังไม่มีCPuมาลอง
                อิอิ

Comment

ตอนนี้ เอาไป คุยกับร้านสรุป ช่างเค้าก็พยายามแต่ก็ แก้ไขไม่ได้ ผมเปลี่ยน ไปใฃ้ MA78G-DS3H แทน เอาไว้ รอสักพัก ให้ 790GX นิ่งๆ ค่อยว่ากัน ใหม่ครับ การทำงานของ 790GX ดีกว่า 780 มากครับรู้สึกได้ตั้งแต่ การ boot เข้า vista (ตอนที่ผมใช้ 2g)

Comment

ตอนนี้ เอาไป คุยกับร้านสรุป ช่างเค้าก็พยายามแต่ก็ แก้ไขไม่ได้ ผมเปลี่ยน ไปใฃ้ MA78G-DS3H แทน เอาไว้ รอสักพัก ให้ 790GX นิ่งๆ ค่อยว่ากัน ใหม่ครับ การทำงานของ 790GX ดีกว่า 780 มากครับรู้สึกได้ตั้งแต่ การ boot เข้า vista (ตอนที่ผมใช้ 2g)

Comment

ผมไม่เห็นเป็นไรเลยครับ
                      ใช้ได้ปกติดี
                      เพิ่งลงวินโดวเสร็จหมาด ๆ ๆ
                      ไว้เดียวลองลากมาให้ดู
                      อันนี้คร่าวๆๆ

Comment

PI คร่าวๆๆ
                        ยังไม่กล้าทำไม เมาอยู่ อิิอิ

Comment

ซ้ำโทดทีครับ
                          Last edited by tawincam; 5 Nov 2008, 19:22:32.

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                            ผมไม่เห็นเป็นไรเลยครับ
                            ใช้ได้ปกติดี
                            เพิ่งลงวินโดวเสร็จหมาด ๆ ๆ
                            ไว้เดียวลองลากมาให้ดู
                            อันนี้คร่าวๆๆ
                            โอ้ว....แจ่มเลยครับ

Comment

ไม่มี 790gx ไว้ทดสอบแล้วครับ ผมเปลี่ยนเป็น Giga Ma78G DS3H ไปแล้วครับ ขอบคุณครับสำหรับ ทุกคำแนะนำดีๆ

Chatchai

Comment

เ้อาใจช่วยไล่ดูแล้วลองทำความสะอาดแรมดูก่อนงับเอายางลบๆ ตรงแผงครํบ เผื่อจะดีขึ้น

Comment

Working...
                                X