Announcement

Collapse
No announcement yet.

3600+ อยากแรงตามน้าๆเขาบ้างน่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมคล้ายกับเจ้าของกระทู้เลยครับ 3600+ 65nm @2.23Ghz ไฟ 1.26 บัส 235 ตัวคูณ 9.5 HTT 941 แรม D9GMH ปล่อยหลวมๆเลย ยังไม่ได้ปรับอะไร อยากจะทราบว่า มันจะไปได้ต่อไหมครับ แล้วต้องเพิ่มอะไรก่อนครับ
    Last edited by gerrard; 11 Oct 2008, 01:26:53.

Comment

3600+ ตัวไหน 90nm หรือ 65nm
      ถ้า90nmก็ลากไม่ไป แต่ท่า65nmก็ได้พอๆกับลายเซ็นผม

Comment

Originally posted by aobby View Post
        คุณ jacktaro และคุณ soften ยังเป็นพัดลมเดิมอยู่รึเปล่าคับ อีกนิดคับ(ความร้อนเท่าไรคับ) ขอบคุณอีกทีคับ
        เปลี่ยนเป็น Tuniq + Coolermaster 90CFM อัดจริงๆก็ได้ประมาณ #17 อ่ะครับ ความร้อน fullload 47-50c ประมาณนี้ครับ

Comment

เอาแบบนี้เลยมัยคับ..สุดติ่งเลย อิอิ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=281038

Comment

อัดไฟกันเท่าไรบ้างอ่ะครับ แรงๆกันทั้งนั้น

Comment

ต้องไปซ์้อพัดลมเทพบ้างและ

Comment

เรียกซะเสียเลย อิอิอิอิอิิอิอิอิอิ

Comment

คุณ nattt ร้อนมากไหมอ่ะคับนั่น ปรับยังไงอ่า ขอละเอียดๆหน่อยนะคับ ไปได้ไกลจัง

Comment

พอคนเรียกพี่หน่อยกรูกันเข้ามาเลย

Comment

มีแต่พี่ ๆ ไม่มีน้า ๆ เห็นป่าวหล่ะ

Comment

เคยเล่น Athlon X2 3600+ 65 nm (1.9 GHz) คู่กับบอร์ด Asrock NF6P-VSTA โดยมี RAM Corsair Bus 667 1 GB X2 Dual Channel นะครับ

ซิงค์เดิมไม่เพิ่มไฟ ลากบัส อย่างเดียว

ก็ไปสุดๆ ได้ที่ 2.6 GHz ครับ แต่ ใช้ดูแล้ว มัน เหมือนไม่สเถียร จริงๆ น่ะครับ

สรุปก็คือ สเถียร สุดๆ จริงๆ ได้ ที่ 2.5 GHz ครับ (เหมือนได้ 4800+ มาใช้)

ที่ได้ขนาดนี้ เพราะ เรียกคนในบอร์ด AMD ว่า พี่ น่ะ ครับ...

Comment

Working...
                        X