Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ ของผมไม่ ถึง 3 Ghz กับชาวบ้านเค้าซะทีอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รุ่นน้องอย่าง Athlon LE1640 ยังแอบไปได้ตั้งขนาดนี้ผมว่า X2 น่าจะได้ 3.3 อย่างที่หลายๆ ท่านว่านะครับ
    ผมว่าท่านก็ทำได้ครับ เป็นกำลังใจให้เด้่อ โชว์ผลด้วยนะครับ

Comment

ถ้าไม่ได้สนใจ ขาย ก็บอกนะ

Comment

Originally posted by nongmy View Post
        ถ้าไม่ได้สนใจ ขาย ก็บอกนะ
        มีตังไปเล่นE8...เมื่อไหร่เดวบอกท่านคนแรกเลยครับ

รักAMDเหมือนเดิม
        3200+ 939 ตัวแรงยังใช้อยู่เหมือนเดิม

Comment

E8XXX ของ Intel ผมก็ว่าแรงดีนะ แต่หากในความรู้สึกของชาว AMD ก็คงงั้นๆ แหละครับ ยอมรับว่าแรงจริง
          แต่ใจเราเทให้ AMD ไปแล้วทำไงได้ละ มันถูกใจอ่า

Comment

ผมใช้ AMD X2 4600 + ให้มา 2.4 เอง ครั บ ตามที่เห็น ครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=353983

Comment

Originally posted by itcasioza View Post
              ผมใช้ AMD X2 4600 + ให้มา 2.4 เอง ครั บ ตามที่เห็น ครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=353983

ไฟเท่าไรครับ

Comment

วันนี้ว่างลองลากต่อนะครับได้เท่านี้ PSU Finex ไฟมันไม่นิ่งพออ่ะครับ
                3483 CL5-5-5-15-23

3483 CL5-4-4-12-16

ของผม
                CPU : AMD AthlonLE1640 with sink stock
                Mainboard: Abit A-S78H with Zalman Chipset sink
                RAM: OCZ Crossfire ready PC6400 2GB
                HDD : WD1600AAJS 160 GB SATA2
                PSU : Finex 500W ธรรมดาแบบติดเคส
                ระบบธรรมดาไปหน่อยครับ คราวจะพัฒนาให้ดีกว่านี้ครับ
                Last edited by T-lymphocyte; 6 Oct 2008, 03:01:39.

Comment

Originally posted by T-lymphocyte View Post
                  E8XXX ของ Intel ผมก็ว่าแรงดีนะ แต่หากในความรู้สึกของชาว AMD ก็คงงั้นๆ แหละครับ ยอมรับว่าแรงจริง
                  แต่ใจเราเทให้ AMD ไปแล้วทำไงได้ละ มันถูกใจอ่า
                  ผมไม่ยึดติดอะครับ
                  อะไรคุ้มค่าที่สุดสำหรับเงินก็อันนั้นแหละครับ
                  ตอนนี้มีเงินเท่านี้AMDคุ้มสุดครับ

ผู้หญิงยังเปลี่ยนเป็นว่าเล่นนับประสาอะไรกะCPU

ขี้โม่ฉิหาย
                  อิอิอิอิ
                  Last edited by kunayai; 6 Oct 2008, 11:40:48.

Comment

ไฟแรม + ไฟชิปเซ็ต ปรับสุดบอร์ดเลย

ไฟซีพียู ก็สุดบอร์ด ( เมนวล ) ห้ามออโต้

ตัวคูณปรับเป็น 10 ( ลองที่ 9 และ 9.5 ก่อนนะครับ ค่อยมาที่ 10 )

บัสปรับเป็น 300

แรมทดไปที่ 533/667

ทิมมิ่งปรับไปตามนี้

5-6-6-15-20

เพิ่งลากให้เพื่อนเมื่อคืนตามนี้เลย แต่เป็น Nf6p นะ + 4800+ OCZ 800

โชคดีครับ

Comment

Originally posted by toekingsize View Post
                      ไฟแรม + ไฟชิปเซ็ต ปรับสุดบอร์ดเลย

ไฟซีพียู ก็สุดบอร์ด ( เมนวล ) ห้ามออโต้

ตัวคูณปรับเป็น 10 ( ลองที่ 9 และ 9.5 ก่อนนะครับ ค่อยมาที่ 10 )

บัสปรับเป็น 300

แรมทดไปที่ 533/667

ทิมมิ่งปรับไปตามนี้

5-6-6-15-20

เพิ่งลากให้เพื่อนเมื่อคืนตามนี้เลย แต่เป็น Nf6p นะ + 4800+ OCZ 800

โชคดีครับ
                      ขอบคุณครับท่าน
                      สาทุ
                      ขอให้ร่ำให้รวยมีแฟนสวยๆ

Comment

ไฟ cpu ไม่พอ ครับ ถึงทำให้ไม่ผ่าน ORTHOS

Comment

เลิกงานเจอกันแน่ X2 4800+
                          5555555+

Comment

ไฟซีพียูมันเพิ่มได้สุดที่1.35เองอะครับ

Comment

Originally posted by kunayai View Post
                              ไฟซีพียูมันเพิ่มได้สุดที่1.35เองอะครับ
                              แบกเครื่องไปหา ท่านวิกร ครับ เดียวได้ไฟเพิ่มแน่นอน อิอิ

Comment

Originally posted by kunayai View Post
                                ครับแค่นั้นล่ะครับ

Comment

Working...
                                X