Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ 3200+,m2v,512*2,x1950pro.asus 450 w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับ 3200+,m2v,512*2,x1950pro.asus 450 w

รบวนถามหน่อยนะครับ
    1.asus 450w พอกับ system ของผมมั้ยครับ
    2.ทีแรกตั้งใจจะเอา m2n-e แต่ที่ร้านที่ผมประกอบไม่มี เลยเอา m2v แทน ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพโดยรวมด้อยกว่า m2n-e เยอะมั้ยครับ ถ้าในอนาคตอันใกล้ผมจะเปลี่ยนเป็น m2n-e จะคุ้มมั้ยครับ
    3.ผมไม่เคยใช้คอมพิวเตอร์มาก่อน (เคยใช้แต่pocket pc เข้ามาดูเพื่อนๆจัดสเปคจนผมพอจะได้แนวทางในการเลือกซื้อขขอบคุณด้วยนะครับ)พอมาใช้คอมนึกว่าจะเร็วทันใจ แต่ผมรู้สึกว่ามันเร็วไม่ค่อยทันใจผมเท่าไร(หรือจะเป็นที่ผมใจร้อนก็ไม่รู้ อีกอย่างอาจจะเป็นผมไม่เคยใช้คอมมาก่อนเลยไม่มีตัวที่ใช้เปรียบเทียบ) ที่อยากรบกวนถามคือsystemของผมมันควรจะอยู่ในระดับไหน หมายถึงเร็วพอใช้ ธรรมดา หรือค่อนข้างเร็ว อะไรประมาณนี้อะครับ แล้วมีตัวไหนที่มันไม่เข้ากันมั้ง ถ้าจะอัพ ควรอัพอะไรดีครับ
    4.จอแสดงผลเวลาเป็นตัวหนังสือ ทำไมมันไม่ค่อยชัดเลยครัย ผมใช้ samsung 740 b หรือมันเป็นเรื่องปกติของจอ lcd คือผมอุตส่าห์กัดฟันซื้อx1950 pro มันไม่ช่วยในส่วนนี้เลยหรือครับ T_T
    5.x1950 pro มันเข้ากับm2v ป่าวครับ เทียบกับ7900gs แล้วเป็นไงมั่งครับ

ไม่มีคนช่วยตอบเลยT_T

Comment

ตอบเป็น ข้อ ๆ นะครับ

ข้อ 1 พอครับ
      2. ถ้าการใช้งานทั่ว ๆ ไป ก็พอ ๆ กันแหละครับ m2n-e จะได้เปรียบนิดหน่อยที่
      แต่ถ้าจะ oc m2n-e ดีกว่าเยอะครับ
      3. ขอนี้ไม่ขอวิจารณ์นะครับ เมื่อซื้อมาแล้ว ใช้ให้คุ้มดีกว่าที่สุดครับ
      4. จอแสดงผล ลองปรับ screen ressolution ไปให้สุดที่จอจะรับได้ นะครับ ภาพจะดีขึ้น
      5. เรื่องเข้ากันไหม ถ้าเปิดเครื่องได้ เล่นเกมส์ได้ไม่ค้าง ทำงานได้ ถือว่าเข้ากันได้นะครับ ส่วนเรื่อง จะให้เทียบกับ 7900gs คำตอบเหมือนข้อ 3 นะครับ

สุดท้ายขอให้ใช้คอมให้คุ้มค่านะครับ

Comment

ขอบคุณนะครับ

Comment

5.x1950 pro มันเข้ากับm2v ป่าวครับ เทียบกับ7900gs แล้วเป็นไงมั่งครับ

ผมว่าพอๆกันนะครับ หลายคนว่าX1950Pro แรงกว่านิดหน่อย สัมผัสได้จากการเล่นเกมส์ครับ
          แต่เวลาเทสBenchmark X1950Pro คะแนนจะน้อยกว่า 7900GS พอสมควร

ส่วนX1950Pro มันจะเข้ากับM2V มั้ย ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขออนุญาติดันนะครับ ขออภัยด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

รบวนถามหน่อยนะครับ
                1.asus 450w พอกับ system ของผมมั้ยครับ
                ***ตอบ พอครับ(ข้อมูลน้อยจัง)
                2.ทีแรกตั้งใจจะเอา m2n-e แต่ที่ร้านที่ผมประกอบไม่มี เลยเอา m2v แทน ไม่ทราบว่าประสิทธิภาพโดยรวมด้อยกว่า m2n-e เยอะมั้ยครับ ถ้าในอนาคตอันใกล้ผมจะเปลี่ยนเป็น m2n-e จะคุ้มมั้ยครับ
                ***ตอบ ใช้งานทั่วไป สูสี ถ้าจะเค้นประสิทธิภาพ สู้ M2N-E ไม่ได้ครับ
                3.ผมไม่เคยใช้คอมพิวเตอร์มาก่อน (เคยใช้แต่pocket pc เข้ามาดูเพื่อนๆจัดสเปคจนผมพอจะได้แนวทางในการเลือกซื้อขขอบคุณด้วยนะครับ)พอมาใช้คอมนึกว่าจะเร็วทันใจ แต่ผมรู้สึกว่ามันเร็วไม่ค่อยทันใจผมเท่าไร(หรือจะเป็นที่ผมใจร้อนก็ไม่รู้ อีกอย่างอาจจะเป็นผมไม่เคยใช้คอมมาก่อนเลยไม่มีตัวที่ใช้เปรียบเทียบ) ที่อยากรบกวนถามคือsystemของผมมันควรจะอยู่ในระดับไหน หมายถึงเร็วพอใช้ ธรรมดา หรือค่อนข้างเร็ว อะไรประมาณนี้อะครับ แล้วมีตัวไหนที่มันไม่เข้ากันมั้ง ถ้าจะอัพ ควรอัพอะไรดีครับ
                ***ตอบ PC มีอุปกรณ์หลายๆตัวที่เป็น Machanic ครับ เช่น Harddisk มันจะทำงานช้ากว่า Electronic ล้วนๆอย่าง PPC การเขียน Software รวมทั้ง สถาปัติ ต่างกัน (PPC เป็น Risc PC เป็น Cisc) ตัว OS เอง(WindowsXp) ทำให้ช้า ถ้าอยากได้คำตอบว่าคอมเครื่องอื่นเร็ว-ช้ายังไง แนะนำ ยอมเสียตัง 15 บาทเดินเข้าร้านเน็ทไปลองดูครับ
                4.จอแสดงผลเวลาเป็นตัวหนังสือ ทำไมมันไม่ค่อยชัดเลยครัย ผมใช้ samsung 740 b หรือมันเป็นเรื่องปกติของจอ lcd คือผมอุตส่าห์กัดฟันซื้อx1950 pro มันไม่ช่วยในส่วนนี้เลยหรือครับ T_T
                ***ตอบ อันนี้ไม่ทราบครับ น่าจะไม่ใช่ความผิดปกติใดๆ
                ***ตอบ คอมสมัยนี้เรื่องความเข้ากันได้ ลืมไปได้เลยครับ เมื่อมีการกำหนดมาตราฐาน SockeT หรือ Slot ใดๆขึ้นมา แทบจะใช้ด้วยกันได้หมด (ยกเว้นมันซังกะบ๊วยดันมีปัญหาจริงๆ ก็จะพบอาการผิดปกติได้ทันที) เรื่องอันไหนดีกว่า ผมว่า X1950 ซีรี่น่าจะสูงกว่า 7900gs(ถ้า GT น่าจะเป็นอีกเรื่องนึง) อันนี้ไม่ค่อยทราบครับ
                Last edited by probe; 30 Jan 2007, 14:49:15. Reason: ตอนแรกอ่านยากเลยแก้ให้อ่านง่าย

Comment

Working...
                X