Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำอย่างไรให้ xp 2500 แรงได้บ้าง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำอย่างไรให้ xp 2500 แรงได้บ้าง?

ผมใช้เอเอ็มดี xp 2500+ ครับทำอย่างไรให้แรงกว่านี้ครับ ไม่มีตังค์ซื้อใหม่ครับช่วยแนะนำด้วยนะครับ

OVERCLOCK ครับ

Comment

Originally posted by nithiyasot View Post
      ผมใช้เอเอ็มดี xp 2500+ ครับทำอย่างไรให้แรงกว่านี้ครับ ไม่มีตังค์ซื้อใหม่ครับช่วยแนะนำด้วยนะครับ
      คือผมลองโอเวอร์คล๊อคแล้วครับมันก็ได้แค่ 2 Ghz เองครับแต่เคยเห็นคนโพสต์ว่าได้ถึง 2800Ghz จึงอยากรู้ทำอย่างไรถึงได้ครับ

Comment

อืม ปกติแล้ว XP 2500+ มันก็แรงอยู่แล้วน่ะครับ แต่ว่าที่อยากให้มันแรงเนี่ยจะเอาไปทำอะไรหรอ เล่นเกมส์ หรือว่าไว้ทำงานอย่างอื่น อืมช่วยบอกสเปคอย่างอื่นนอกจาก cpu ผมขอสเปค เมนบอร์ด การ์จอ และแรมด้วยได้ก็จะดีมากครับ

Comment

Originally posted by neo_deaw View Post
          อืม ปกติแล้ว XP 2500+ มันก็แรงอยู่แล้วน่ะครับ แต่ว่าที่อยากให้มันแรงเนี่ยจะเอาไปทำอะไรหรอ เล่นเกมส์ หรือว่าไว้ทำงานอย่างอื่น อืมช่วยบอกสเปคอย่างอื่นนอกจาก cpu ผมขอสเปค เมนบอร์ด การ์จอ และแรมด้วยได้ก็จะดีมากครับ
          สเปค
          xp 2500+ Barton
          MB Asus A7v880 (via kt880)
          ddr ram 1.25GB
          Geforce 128 Mb(8x)

Comment

ปกติเจ้า Barton 2500+ เค้าคล้อกกันไป 3200+ เรยนะครับ แต่ร้อนมากๆ ถ้าจะให้ด๊ให้แรงก็เล่นน้ำเรยครับ คล้อกไปได้ไกล แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยุ่กับ ฮาดแวร์ตัวอื่นๆของเราเหมือนกันครับ

Comment

็HDTV1080P

ของผมก็ 2500+ แรม 512 การ์ดจอ เรดดอน9600โปร พอเอามาดูพวก HDTV1080P มันกระตุกมากมาย จะทำไงไม่ให้มันกระตุก ถ้าโอเวอร์คล็อกแล้ว มันจะหายกระตุกมั้ยครับ เห็นซีพียูมัน100%ตลอดเลยตอนดูหนัง HDTV อ่ะครับ หรือว่าช่วยแนะนำเสป็คที่เล่น HDTV1080P แบบลื่นๆหน่อยนะครับ

Comment

ปรับบัสเป็น 200 จากเดิม 166 จะได้ความเร็วเทียบเท่า 3200+ ครับ

Comment

ตัวเก่าของผมฮะ คล็อกเป็น 3200+ เลย

ปรับบัสเป็น 200 ถ้าไม่เสถียรก็เพิ่มไฟ

แรงฮะ

Comment

2500+ น่าจะได้ที่ 3200+ (2200 Ghz) แบบไม่ต้องออกแรงนะครับ

Comment

หา VGA ที่ดีๆหน่อยเคยลองดู Gladiator HD-DVD กับ 6800GT ไม่เห็นกระตุกเลย

Comment

Originally posted by amed View Post
                        หา VGA ที่ดีๆหน่อยเคยลองดู Gladiator HD-DVD กับ 6800GT ไม่เห็นกระตุกเลย
                        เรื่อง Gladiator HD-DVD เป็น HDTV720P หรือเปล่าครับ เครื่องผมดู HDTV720P ไม่กระตุกนะครับ แต่ที่ 1080P กระตุกนะครับ

Comment

บอร์ดจะรับได้รึเปล่านะคับถ้าคล๊อก...ผมเคยใช้ A7v880มาแล้ว มันลากไม่ขึ้นอะคับ แต่ถ้าปรับไฟมากกลัว ประจุจะบวมอะคับ ปล.ตอนนี้กลายเป็นหมอโฮจุนไปแล้ว 2600+Barton a7v880
                          innovision 5200
                          128/AGP8X l-*-l

Comment

Working...
                          X