Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD 5600+ พอจะสู้ E7200 ไหวปะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD 5600+ พอจะสู้ E7200 ไหวปะค่ะ

ช่วยแนะนำทีค่ะ AMD 5600+ กับ E7200

เล่นเกมส์เปิดเวป-ทั่วไป

เล่นได้สบายมากครับ อต่ ถ้าจะเทียบคะแนนกัน อี7200นำอยู่ครับ

Comment

ถ้า e7200 ลากละก็ ทิ้งหายครับ

Comment

เดี๋ยวนีเค้าเล่นอี72กันแล้วหรือครับ ผมเติมแต่อี20

Comment

***งกัน พอควรสำหรับเล่นเกมสื

ไม่ต่างกันเลย เวลาเปิดเวป ผมว่า AMD 5600+ เด่งได้ทันใจกว่า 7200 อีกครับ
          เมื่อคืนลอง 6000+@ 3.3 ยังไม่ต่างกับ Q6600@3.4 เลยครับ เวลาใช้เล่นเนทครับ

Comment

แค่แคชก็ต่างกันแล้วนะ แต่ว่าแคชเยอะใช่ว่าดีเสมอไป
            ที่เหลือก็ตามความเห็นข้างบนครับ

Comment

สู้เค้า

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ก็ E7200 แรงกว่า
                ทำงานทั่วไปหรือด้านโปรแกรมต่างๆ ก็ E7200 แรงกว่า
                เอ๊ะยังไง หิหิหิ
                ไม่ได้เข้าข้าง Intel หรือว่าที่ตัวเองใช้อยู่ นะ เพราะเป็นความจริง (เทสเดิมๆ)
                ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบ จะดีกว่า หรือ แรงกว่า ไม่จำเป็นต้องใช้ก็ใด้ เอาที่เราชอบใช้แล้วสบายกายสบายใจสบายกระเป๋าตัง ดีสุด

Comment

วิเคราะห์ตามความจริงเลยค่ะ ยอมรับได้จ๊ะ

(แล้ว AMD จะไม่มีส่วนที่ดีเลยหรอค่ะ)

Comment

Originally posted by Originals View Post
                    วิเคราะห์ตามความจริงเลยค่ะ ยอมรับได้จ๊ะ

(แล้ว AMD จะไม่มีส่วนที่ดีเลยหรอค่ะ)
                    AMD มันก็ดีถ้าเทียบ2ตัวนี้จริงๆe7200แรงกว่าจริงๆครับผมเนี่ยแหละเคยใช้5600+มาแต่ก่อน ลองเปลี่ยนสเปคเป็น E7200เล่นเกม์รู้สึกได้เลยครับลื่นกว่าจริงๆส่วนพวกคะแนนอันนี้ผมไม่สนครับเอาใช้งานจริงๆ555+แต่ก็คาดว่าE7200ก็เยอะกว่าอยู่ดีละน้า
                    Last edited by xforce; 8 Sep 2008, 18:35:04.

Comment

จะเลือก 6000+ ก็บริโภคไฟเกินไป อิอิ

Comment

ต่ำกว่า X2 6000+ ก็เล่นเกมส์ได้เหมือนกันอ่ะครับ ไม่ใช่ว่าเล่นไม่ได้

Phenom X3 ก็เล่นเกมส์ได้นะครับ อิอิอิ

Comment

Originally posted by Originals View Post
                          จะเลือก 6000+ ก็บริโภคไฟเกินไป อิอิ
                          เล่นไปเถอะ อย่าคิดมาก เอาแรงไว้ก่อน

Comment

E7200 ต้องกับ 6000+ ถึงจะน่าลุ้นหน่อย

Comment

เทียบจริงๆ ก็ เกือบๆ ได้หละครับ

L2 ก็ต่างกัน
                              กินไฟก็ต่างกัน
                              Intel กิน ชนะไปครับ
                              แต่คุ้มค่า AMD ครับ

แต่พวก 5600+/6000+/6400+ นี่ไม่เปลี่ยนคอร์ซะที ยังเป็น Windsor อยู่เลย

Comment

Working...
                              X