Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา AX78 นิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by timefreefun View Post
    อย่าเพิ่งทำอะไรมาก ลองหาคีย์บอร์ดที่เป็นพอร์ตแบบกลมๆมาเสียบก่อนครับ
    เค้าเรียก PS2 ตัวแปลงมัน 20 บาทมั้ง

Comment

ผมก็เป็นครับ ถ้า คีบอร์ดเป็น USB

AX78 เหมือนกัน และเสียบ แค่ 4 พินครับ เสียบตามในคู่มือบอร์ด ชิดขวาครับ ใช้ปกติไม่มีปัญหาครับ

Comment

เอาแล้วไง คนนึงชิดขวา คนนึงชิดซ้าย ไคมี 8 พิน ส่งภาพมาให้ดูสายไฟหน่อยครับ

Comment

คีย์บอด PS2 คับ มันค้างคับ กดไรไม่ไปเลย____________________
          จงภูมิใจที่ได้เหนื่อย เมื่อยังมีเวลาให้เหนื่อย

Comment

คีย์บอด PS2 คับ มันค้างคับ กดไรไม่ไปเลย

Comment

ได้ละคับ User Error ขอบคุณคับ

Comment

ผมชิดขวาครับ เวลามองตรงเข้าไปในบอร์ด เบี่ยงขวาเสียบโลดครับ
                Attached Files

Comment

AX78 8 พิน 12 V 4 พิน ซ้ายหรือขวา

ต้นเหตุมาจากกระทู้นี้ครับที่งง ๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=279263

PSU ไคมีสาย 8 ถ้ามาให้ดูหน่อยครับ อยากรู้ว่า 4 พินมันชิดซ้ายหกรือขวา
                  จะดูสีของสายไฟครับ ว่ามันต่างกันมั้ย

ท่าน Pop_eye เสียบแบบนี้ ผมเสียบชิดซ้ายครับ

Comment

ผมดูจากคู่มือครับ และดูจาก ก้านล็อกสลัก หัวขั่ว 4 พิน บนบอร์ดครับ ตอนซื้อ ก็ถามเฮียเล็ก เซฟเวร์ ครับ
                    Last edited by pop_eye; 8 Sep 2008, 17:10:32.

Comment

สงสัยหัว 4 พิน พาวเวอร์ ของคุณ GhostXP ไม่เหมือนกับผมหรือป่าวครับ สังเกตุตรงขั่วที่ ลูกศรแดง ถ้าเสียบผิดช่องจะไม่ลงล็อกครับ

Comment

อ่อ โทษทีครับ ผมดูผิด หุหุ ผมเสียบด้านขวา หมอไม่รับเย็บเลย ว่าแต่ลายเซ็นท่าน OC ไปได้เท่าไหร่ครับ ของผมไม่เหมือนแค่การ์ดจอกับ HDD

Comment

เครื่องผมเหรอครับ คุณ GhostXP ผมตอนนี้ คล๊อกไปหยุดไว้ 3 กิ๊กพอครับ cpu บัส 223 x13.5 ไฟ 1.40
                          แรม ล็อกที่ไบออสไว้ 800 พวก CL 4.4.4.12.2T ไฟ 2.20 ส่วนอื่นก็เดิมๆ ครับ

ผมพึ่งเปลี่ยนซิงค์ เป็น Arctic Freezer 64 Pro มาครับเลยคล็อกไป 3ไหว ไม่งั้นร้อนไป ตอนไม่เปลี่ยนซิงค์ ผมดันไป 2.9 ร้อนกำลังดีครับ

Comment

แล้วท่านใช PSU อะไรครับ

Comment

พาวเวอร์ Enhance 500 Watt ครับ

Comment

Originally posted by pop_eye View Post
                                เครื่องผมเหรอครับ คุณ GhostXP ผมตอนนี้ คล๊อกไปหยุดไว้ 3 กิ๊กพอครับ cpu บัส 223 x13.5 ไฟ 1.40
                                แรม ล็อกที่ไบออสไว้ 800 พวก CL 4.4.4.12.2T ไฟ 2.20 ส่วนอื่นก็เดิมๆ ครับ

ผมพึ่งเปลี่ยนซิงค์ เป็น Arctic Freezer 64 Pro มาครับเลยคล็อกไป 3ไหว ไม่งั้นร้อนไป ตอนไม่เปลี่ยนซิงค์ ผมดันไป 2.9 ร้อนกำลังดีครับ
                                AMD X2 5200+-abit AX78-GEIL ULTRA CL 4.4.4.12 1GB/800 x2 = 2GB-XFX GF 8600GT 512MB 540Mhz 128 Bit DDR2 -SATA ll 320 GB Seagate - SATA II WD 6400AAKS 640 GB
                                เด๋วจะจัดตาม เหอๆ รบกวนสอนวิธีคล๊อก ด้วยเน้อ....

Originally posted by GhostXP View Post
                                แล้วท่านใช PSU อะไรครับ
                                แง่งๆ ไม่ pm คุยกันล่ะจ๊ะ เจ้าของ กท. เค้างอนหายไปเรย 55

Comment

Working...
                                X