Announcement

Collapse
No announcement yet.

X3 8450 VS X2 6000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by คิม View Post
    ตัวสามหัวของท่านอัดถึงสูงสุดได้เท่าไรครับ สนใจสามหัวพอดี
    ของผมมันอัดไม่ไปอ่ะครับ ไม่ดันบัสได้แค่ 235 เองครับ (ไม่รู้เป็นที่บอร์ดหรือปล่าวเพราะว่า บอร์ดปรับ HT ไม่ได้ครับ จาก 1800 ลงมามันไม่มี 1600 อ่ะครับ มันไป 1000 เลย เซ็งตรงนี้อ่ะครับ) คล็อกแล้วก็ได้ที่ ประมาณ 2465 อ่ะครับ คิดว่าน่าจะตันที่ HT อ่ะครับ
    เห็นมีคนใช้คนอื่นเขาบากว่าดันบัสได้ถึง 250 ถ้าดันไปถึง 250 ของผมก็ได้เยอะแล้วครับ 2.6 กว่าๆ สบายครับ
    แต่โทษบอร์ดไว้ก่อนครับ เพราะว่าไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว

ของบางคนดันได้มากกว่าผมมากมายครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
      ของผมมันอัดไม่ไปอ่ะครับ ไม่ดันบัสได้แค่ 235 เองครับ (ไม่รู้เป็นที่บอร์ดหรือปล่าวเพราะว่า บอร์ดปรับ HT ไม่ได้ครับ จาก 1800 ลงมามันไม่มี 1600 อ่ะครับ มันไป 1000 เลย เซ็งตรงนี้อ่ะครับ) คล็อกแล้วก็ได้ที่ ประมาณ 2465 อ่ะครับ คิดว่าน่าจะตันที่ HT อ่ะครับ
      เห็นมีคนใช้คนอื่นเขาบากว่าดันบัสได้ถึง 250 ถ้าดันไปถึง 250 ของผมก็ได้เยอะแล้วครับ 2.6 กว่าๆ สบายครับ
      แต่โทษบอร์ดไว้ก่อนครับ เพราะว่าไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว

ของบางคนดันได้มากกว่าผมมากมายครับ
      รบกวนขอดู CPUZ หน้าแรกหน่อยครับ เห็นของท่านไฟต่ำดี ระยะยาว คุ้มๆๆๆ ลดโลกร้อน

Comment

เอารูปตอนกำลังแปลงไฟล์แล้วกันครับ มันใช้ CPU ประมาณ 75 - 80% ใช้เวลาแปลงประมาณ 26 นาที แล้วก็ Write อีก 6 นาที รวมเป็น 32 นาทีครับ ที่ 2.4G

ถ้า Idle ไฟจะอยู่ที่ 1.248V แต่ถ้า Idle แบบ Save Mode ก็ตามลายเซ็นต์เลยครับ

แต่เวลาทำงานหนักๆ มันอยู่ที่ 1.184 - 1.200V อ่ะครับ อาจเป็นที่ไฟตกครับ อิอิอิ
        เนี่ยครับ แบบเนี้ย Run Full 2 หัว ไปเหลือ 1.200V เองอ่ะครับ สงสัยไฟจะตกครับ อิอิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยจัดให้ชม

Comment

Working...
          X