Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกิดจาก CPU ร้อนเกินไปหรือเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช้ Althon *2 4800+ อะคับ

Comment

อ่ะ ของผม70คิดว่าหนักระ ของท่าน90 หนักกว่าผมอีก

Comment

ท่านๆ ครับ

ช่วยแนะนำทีครับ เครื่อง เพื่อนผมมันก็เป็น

ถ้าห้องร้อนจัดๆ ก็ไปเลยแฮ๊ง+ค้าง+รีเอง+ติดอยู่หน้าจอแบบข้างบนอ่ะ
        เล่น COD5แล้วไปเลย แบบนี้เลย อาการเดียวกัน จะแก้ไขยังไงดีครับ

มันบอกว่าจับซิ้งตอนปิดเครื่องใหม่ๆแล้วก็ร้อน พอๆ กับ9600GTตอนปิดเครื่องอ่ะ

ถ้าเป็นที่เมนบอด จะแก้อย่างไร หรือถ้าเป็นที่ซิ้งต้องทำไงจะดีที่สุดอ่ะครับ

เมื่อก่อนไม่เคยเป็นซื้อเครื่องมา 3 เดือนก่าๆ AMD X2 60000+ซิ้งเดิม ไม่OC+ M3A

Comment

ถอดซิงค์ออก ทำความสะอาดทั่งซิงค์และ cpu ลงซิลิโคนใหม่ใส่ซิงค์ลงไปซะ ล๊อคให่แน่นๆ ก็ ok แล้ว

Comment

แล้วถ้า Notebook ล่ะคับ

Comment

อย่าไปดูความร้อนจากcore นะครับ ไม่ชัวร์ ไปดูจากsensor TMPIN0 แทนครับ หรือไม่ก็ไบออส

Comment

ถอด sink มาเป่าฝุ่นกะเปลี่ยน silicone แบบดีๆ หน่อยดูครับ

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
                  ท่านๆ ครับ

ช่วยแนะนำทีครับ เครื่อง เพื่อนผมมันก็เป็น

ถ้าห้องร้อนจัดๆ ก็ไปเลยแฮ๊ง+ค้าง+รีเอง+ติดอยู่หน้าจอแบบข้างบนอ่ะ
                  เล่น COD5แล้วไปเลย แบบนี้เลย อาการเดียวกัน จะแก้ไขยังไงดีครับ

มันบอกว่าจับซิ้งตอนปิดเครื่องใหม่ๆแล้วก็ร้อน พอๆ กับ9600GTตอนปิดเครื่องอ่ะ

ถ้าเป็นที่เมนบอด จะแก้อย่างไร หรือถ้าเป็นที่ซิ้งต้องทำไงจะดีที่สุดอ่ะครับ

เมื่อก่อนไม่เคยเป็นซื้อเครื่องมา 3 เดือนก่าๆ AMD X2 60000+ซิ้งเดิม ไม่OC+ M3A
                  ถอดแล้วทาซิลิโคนเทพ ลงไปใหม่น่าจะดีขึ้นนะครับ

Comment

โหดเกิ๊น ~

Comment

Working...
                    X