Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS-K8A780GM-A กับ ASROCK K10N78FullHD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามด้าน บน ECS ดู ดี กว่า ครับ สวยด้วย ดำ เข็ม เรื่องร้อน ไม่แน่ ใจ น่ะ ตามความชอบ ครับ

Comment

ถ้าจะเอามาดูหนัง Hidef และต้องการใช้ HDMI ส่งผ่านเสียง
      K10N ก็น่าลอง เพราะ NVIDIA® GeForce 8200 Chipset support ส่ง PCM 8 channels ผ่าน HDMI ได้
      ATi 780g ยังไม่ support
      แต่ไม่รู้ ASROCK K10N78FullHD มันใส่ feature นี้มาป่าวแฮ๊ะ

Comment

ดัน เข้ามาดูสาระ

Comment

เอาให้แน่ ๆ ดิว่าตัวไหนเจ๋งกว่ากันอ่ะ

Comment

ที่ว่า เอามาโม เล็กๆน้อยนี่ โมยังไงอ่ะครับ -*-

เพราะถ้าจะโมแบบไม่สนว่ามันจะพังไม่พัง ก็ต้องเป็น NF6P อยู่แล้ว (ใช้อยู่เลย)

ออ แล้วที่ว่า Chipset ไม่ร้อนนี่ ของผม เกิน100องศาเลยมั้ง มือแตะไม่เกิน 3 วิ ต้องเอาออกไม่งั้นพอง -*-

แต่แก้ไขโดยการหาพัดลม 8Cm มาติด เหมือนจะไม่ช่วย แต่ช่วยได้เยอะมาก ^^

ส่วนถ้าจะเอามาใช้งานครอบคลุม พิมพ์นิยม ก็คงต้องเป็น ECS ครับ (รู้สึกว่าจะมีออกมา 2 รุ่นแล้วนะ เป็น HD3200 กับ GF8200)

GF8200

http://www.ecs.com.tw/ECSWebSite/Pro...D=123&LanID=17

แต่ถ้าให้เลือก ผมเลือก NF6P ครับ เพราะ ถูก (ผมจน -*-)

Comment

Working...
            X