Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ 4600+ มันลากไปได้แค่นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ 4600+ มันลากไปได้แค่นี้

ช่วยทีครับคือมันตันที่ 2.7 อ่ะครับไปต่อไม่ได้ แบบว่าเข้าวินโดว์ไม่ได้เลยครับ
    ใช้บอด m2n-e sli น่ะครับ

แล้วก็ไฟ cpu นี่ทำไงให้มันปรับได้เกิด 1.35 อ่ะครับ หรือบอดนี้มันสุดแค่นี้

นี่รูปครับ
    http://images.temppic.com/13-08-2008...0.05985200.bmp

ดัน ครับ ผมมือใหม่ช่วยที

Comment

F2 ได้มากกว่านี้ คงต้องมีไฟ มากกว่านี้ครับ และ MB ก็หมดไฟแล้วครับ 2.7 มากแล้วครับ สำหรับ MB ตัวนี้และ F2 ครับ

Comment

เ่ออ..... คุณวิกรครับ f2 นี่มันคืออะไรเหรอครับ -*- แบบว่้าถามแบบคนไม่รู้เรื่องเลย

คือผมเห็นบางคนเสป็คก็เหมือนผมน่ะครับ ไหงลากไป 3 ได้อ่ะครับ คือรู้สึกว่ามันน้อยๆ

เอ่อ.... แรมผม kingston 1 * 2 gb นะครับ
        Last edited by 11pm; 13 Aug 2008, 17:17:58.

Comment

ที่ตาราง CPUZ ครับ Revision BH-F2 ครับ คือ F2 ที่ผมบอก เครื่องน้องผม ก็ F2 2.9 นี้ต้องยัดไฟ 1.55 เลยครับและก็ตันเหมือนกันครับ ไฟ 1.45 ได้แค่ 2.6 เองครับ

ต้องรุ่นที่หหัส F3 ครับ สำหรับตัวที่เป้น 90nm ที่หลายๆคนวิ่งทะลุ 3 G ครับ

Comment

กับบอร์ดตัวนี้ผมเคยเ่ล่นกัน 4000+ 3600+ ก็ตันแค่นั้น ที่ 2.7 ครับ หมดไฟ.

Comment

พี่วิกรครับ F3 กับ G2 อันไหนไปไกลกว่ากันครับ พอดีน้องผมมี G2 แต่ผมมี F3 ถ้า G2 ไกลกว่าจะไปแลกมาครับพี่

Comment

ตอนนี้ผมใช้กับ J&W อยู่ ได้ที่ 3.2 ครับ (267x12)

Comment

เราจะเพิ่มไฟให้กับเมนบอร์ด เราต้องทำยังไงบ้างอ่ะครับ

Comment

F3 กินไฟน้อยกว่า ลากไกลกว่า G2

Comment

Originally posted by narwintr View Post
                      พี่วิกรครับ F3 กับ G2 อันไหนไปไกลกว่ากันครับ พอดีน้องผมมี G2 แต่ผมมี F3 ถ้า G2 ไกลกว่าจะไปแลกมาครับพี่
                      ผมเคยลอง 4200+ F3 ประมาณ 3.1 เกิบ 3.2 นะครับ ไฟ 1.55
                      4200+ G2 3.3 ไฟ 1.475 ครับ
                      4000+ G1 3.1เกิบ 3.2 ไฟ 1.40

ผมว่ามันก็ไกล้เคียงกันนะครับ แต่ F3 ถ้าบอร์ดไฟน้อยก็ยากหน่อยครับ แต่ก้มีบางท่านที่เห็น พา F3 และ G2 วิ่ง 3.3เลยหลายคนนะครับ แล้วแต่ ตัวด้วยมั้งครับ

Comment

ความรู้ ความรู้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ผมเคยลอง 4200+ F3 ประมาณ 3.1 เกิบ 3.2 นะครับ ไฟ 1.55
                          4200+ G2 3.3 ไฟ 1.475 ครับ
                          4000+ G1 3.1เกิบ 3.2 ไฟ 1.40

ผมว่ามันก็ไกล้เคียงกันนะครับ แต่ F3 ถ้าบอร์ดไฟน้อยก็ยากหน่อยครับ แต่ก้มีบางท่านที่เห็น พา F3 และ G2 วิ่ง 3.3เลยหลายคนนะครับ แล้วแต่ ตัวด้วยมั้งครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

เอ่อ....ขอถามสืบเนื่องจากของผมต่อน่ะครับ

คือผมได้ที่ 2.7

พอผมเอาไปรันใน Orthos มันได้แค่ 3 - 5 นาที มันก็ error เลยอ่ะครับ -*-

หนักใจ มีทางแก้ไหมครับ

Comment

Originally posted by 11pm View Post
                              เอ่อ....ขอถามสืบเนื่องจากของผมต่อน่ะครับ

คือผมได้ที่ 2.7

พอผมเอาไปรันใน Orthos มันได้แค่ 3 - 5 นาที มันก็ error เลยอ่ะครับ -*-

หนักใจ มีทางแก้ไหมครับ
                              ไฟไม่พอครับ

Comment

Working...
                              X